• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin hỏi đặc tính chó BK lai nhật

yangxiu

Mình đang phân vân và muốn hỏi các bạn 1 số điều về chó bắc kinh lai nhật, mình nghe nhiều froum nói chó bắc kinh rất nguy hiểm.Lúc nó bế thì dễ thương vầ hiền.Nhưng khi lớn lên mà không được sự chăm sóc của chủ nhân một cách đúng đắn thì rất nguy hiểm vì nó có thể cắn chết cả người. vậy nếu đã lai Bk và nhật thì chúng còn có đặt tính đó nữa không ???? Mong mọi ngươi có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến ...!!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
ÙI, chưa bao giờ nghe vụ này. Các bác nuôi BK vào cho ý kiến nhé
PS: Nhưng mình nghĩ nó sẽ không thế đâu. Nó mà nguy hiểm, thì ai dám nuôi chứ. Với lại con chó bé tí, mà cắn chết ng, thì có vẻ là nói hơi quá

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
mik đã từng nui :3 Bk lai nhật hồi nhỏ nhìn sẽ rất dễ thương và tính cũng nhu mì nữa, nhưng mà lúc lớn lên nhìn sẽ ko dc cute như lúc nhỏ, vài pé còn nhìn cực kinh nữa cơ ( như pé nhà mik @@) còn về tính cách lúc lớn lên , có 1 vài bé sẽ hiền, 1 vài pé sẽ dữ, nhưng hiền nhìu hơn, và bạn nên cho bé vào khuôn khổ từ nhỏ thì lớn lên sẽ hiền hơn nhé
ps : bk lai nhật làm sao cắn die ng` dc bạn ^^ pé nặng có khoảng ~10kg

yangxiu

toypoodle_123 said:
mik đã từng nui :3 Bk lai nhật hồi nhỏ nhìn sẽ rất dễ thương và tính cũng nhu mì nữa, nhưng mà lúc lớn lên nhìn sẽ ko dc cute như lúc nhỏ, vài pé còn nhìn cực kinh nữa cơ ( như pé nhà mik @@) còn về tính cách lúc lớn lên , có 1 vài bé sẽ hiền, 1 vài pé sẽ dữ, nhưng hiền nhìu hơn, và bạn nên cho bé vào khuôn khổ từ nhỏ thì lớn lên sẽ hiền hơn nhé
ps : bk lai nhật làm sao cắn die ng` dc bạn ^^ pé nặng có khoảng ~10kg
mình mới đọc qua mấy bài viết như vậy nên hỏi ý kiến mọi người. Công nhận là lớn lên nhìn kute kinh khủng khiếp, mong rằng em Bk lai nhà mình lớn lên vẫn kute như hồi bé. cảm ơn bạn nhiều