• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin lời khuyên ( gấp )!!!!

TÁO123

Mọi người làm ơn giúp em, bố mẹ em mang mèo ở dưới quê tính đến nay đã 4 ngày nuôi r nhưng bé vẫn nhát toàn chui vào những chỗ hẹp trong nhà ko chịu ra tiếp xúc vs người lại còn ỉa bậy, biếng ăn và hay kêu nhiều ( nhất là lúc ai định tiếp xúc vs bé). Em phải làm j bh để bé hay ăn, gần vs mn trong nhà. Chứ bé cứ như này em sợ bố mẹ em sẽ đem cho đi mất!!!!!!!!:07::156::lac_dau::m040:

miumiu90.90.90

Hay là bạn dành nhiều t.gian bên nó đi.dù chỉ là ngồi nhìn nó thôi cũg đc.kiên nhẫn ngồi bên và thỉnh thoảng xoa đầu nó nếu thấy nó muốn đc xoa.mình nghĩ chắc nó đag nhớ nơi ở cũ lắm.bạn cứ làm như vậy thg xuyên.cũg k bắt nó phải ăn hay gì cả.khj nó có ng đág để tjn tg là bạn rùi thj nó sẽ cởi mở hơn.mình nghĩ zị

Meoo

Bạn lấy cọng rơm, sợi dây hay bất cứ cái gì kiểu như thế. Khua khua gần chỗ nó, nó sẽ ra nghịch, đừng vội vuốt nó, rồi lấy ngón tay thay thế sợi dây khua khua. Mèo con thích vờn như thế mà. Cứ thay đổi giữa sợi dây và ngón tay, cho nó dần dần quen với mình. Thỉnh thoảng mới vuốt vài cái, sau vuốt nhiều dần. Kiên trì chơi với nó thì nó sẽ không còn lạ hay sợ bạn nữa.