• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin mọi người giúp cún Nhật bị vật lạ ở lưỡi

sansan102

YTC Developer
Chào YTC, lâu lắm rồi mình ko vào diễn đàn. Hôm nay vào lại xin mọi người giúp mình. Cún nhà mình được 8 tháng tuổi (mình ko biết tính tuổi cún, ai biết xin chỉ giúp),cún vẫn ăn uống khỏe mạnh, có điều cứ 3 - 4 ngày bé lại ói ra bọt vàng. Có khi 1 tưần/lần. Chuyện xảy ra từ 2 tháng trước. Mình có đưa bé đi BS Nghĩa thì BS chẩn đoán bé bị giun sau khi xét nghiệm phân. Mình có cho uống thuốc tẩy giun vẫn ko khỏi.

Mấy ngày gần đây ko thấy cún ói thường xuyên như trước nữa nhưng lại thấy xuất hiện 1 chấm xanh đem nhỏ như đầu ngón tay út trong lưỡi của bé. Mình chuẩn bị đưa bé ra BSTY gần nhà khám. Nhưng mình muốn lên đây hỏi mọi người cho chắc. Mong mọi người giúp đỡ :lau_mo_hoi:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
Minh nghĩ bạn nên kiểm tra cho bé ở một địa chỉ uy tín hơn, vần đề này chắc mình không giúp đc rồi. Chuc bé nhà bạn sớm khỏe.

hoangchungvet

YTC Developer
Cún có bỏ ăn hay có biểu hiện gầy đi, đi không vững không?

sansan102

YTC Developer
Chào các bạn,

Cám ơn các bạn đã quan tâm. Mình đã đưa em đi BSTY K9 gần nhà. BS nói đó là do bẩm sinh nó có bớt chứ ko sao. Louis cũng ko bỏ ăn hay có bất cứ triệu chứng nào lạ hết. Em nó đã được hơn 10kg (9 tháng rồi)