• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Yeuthucung.com Update

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Topic này mình lập để Update những thông tin mới nhất về việc thay đổi của Yeuthucung.com, bao gồm việc nâng cấp mã nguồn, tích hợp các chức năng mới, thời gian backup & restore dữ liệu, di chuyển máy chủ... để các bạn tiện theo dõi. :hi:

:em xin_em xin: :lau_mo_hoi: :sadcorner:

4/6/2010, Lỗi đăng kí thành viên khiến các bạn mới không đăng kí được trong gần 30h đồng hồ, hiện lỗi đã được bộ phận hỗ trợ kĩ thuật khắc phục.

21/6/2010: Yeuthucung.com sẽ nâng cấp lên phiên bản 3.1.1 , phiên bản hiện tại 3.1.0 có khoảng lỗi cơ bản trong mã nguồn và đã được sửa chữa.

10/7/2010: Module BLOG đã add vào Yeuthucung.com, với Module này các bạn có thể lập Blog riêng cho mình trong YTC.

13/7/2010: Add Frame Imageshack.us vào skin YTC, chức năng này hiện cụ thể ở cuối góc trái màn hình, giúp các bạn click & upload hình ảnh một cách đơn giản nhất.

31/7/2010: Upgrade newest version Invision Board 3.1.2

11/08/2010: Active Chức năng upload hình trực tiếp vào bài viết Mua Bán Thú Cưng.

10/9/2010: Move database to new server, it's cute huh :man_in_love:

11/12/2010: Upgrade newest version Invision Board 3.1.4

12/12/2010: Add skin White Christmas, remove old skins.

13/12/2010: Add ShoutBox, Active Ajax function.

19/04/2011: kích hoạt chức năng đánh giá bài viết, các bạn có thể Vote cho bài viết của thành viên khác.

14/8/2011: Tuần tới chúng ta sẽ chuyển nhà sang hệ thống máy chủ mới tại HongKong-China. Tốc độ kết nối đến Vietnam vào khoảng 30-100ms. Nhanh. Ổn định.

...........

:thanmen:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
21/6/2010

1/ Mình đang test module BLOG để add vào Yeuthucung.com, với Module này các bạn có thể lập Blog riêng cho mình trong YTC.

2/ Module Shout Box để chat cũng sẽ được add cùng lúc ( có thể sau 2-3 ngày )

3/ Yeuthucung.com sẽ nâng cấp lên phiên bản 3.1.1 , phiên bản hiện tại 3.1.0 có khoảng 80 lỗi cơ bản trong mã nguồn và đã được sửa chữa.

4/ Thay đổi màu sắc giao diện sang màu xanh cốm, sẽ update trong thời gian sớm nhất.

:bye:

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
phải làm 1 cuộc cách mạng chứ pate nhỉ,hồi hộp wa ko biết cái bản mới thế nào,

ricebunny

T.Viên Năng Động
Em thấy các website khác rất nhiều mục sống động ^^ Anh Pate cho thêm mục làm đẹp, bản tin teen, thời trang, khoe hàng (điện thoại, quần áo, laptop, giầy dép, túi xách...), Mục văn học (truyện tranh hài hước; truyện ngắn ý nghĩa, những câu truyện cảm động, funny, clip, link đọc truyện, giới thiệu những câu truyện mới, sách bổ ích...), Mục thủ thuật internet; đồ họa (phần mêm hay, photoshop, hỏi đáp thắc mắc về máy tính.) Mục hình ảnh đẹp (ca sĩ, điễn viên, hot boy, hot girl...), Mục mua bán (rao bán, cần mua thứ nọ thứ kia...), Mục điện ảnh (xem phim, down phim, link phim hay, bình luận phim...), Mục quảng cáo (giới thiệu việc làm, pg,pb...)... Nhiều lắm :p

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em thấy các website khác rất nhiều mục sống động ^^ Anh Pate cho thêm mục làm đẹp, bản tin teen, thời trang, khoe hàng (điện thoại, quần áo, laptop, giầy dép, túi xách...), Mục văn học (truyện tranh hài hước; truyện ngắn ý nghĩa, những câu truyện cảm động, funny, clip, link đọc truyện, giới thiệu những câu truyện mới, sách bổ ích...), Mục thủ thuật internet; đồ họa (phần mêm hay, photoshop, hỏi đáp thắc mắc về máy tính.) Mục hình ảnh đẹp (ca sĩ, điễn viên, hot boy, hot girl...), Mục mua bán (rao bán, cần mua thứ nọ thứ kia...), Mục điện ảnh (xem phim, down phim, link phim hay, bình luận phim...), Mục quảng cáo (giới thiệu việc làm, pg,pb...)... Nhiều lắm :p

+1 note

elaine_74

mình thấy web này mở ra dành cho những người yêu thú cưng thì mọi thứ nên dành cho những con thú mà mình yêu quí... :bye:

ricebunny

T.Viên Năng Động
mình thấy web này mở ra dành cho những người yêu thú cưng thì mọi thứ nên dành cho những con thú mà mình yêu quí... :bye:

Nhưng nếu như vậy sẽ không sôi nổi. Bên cạnh những bé thú cưng thì cộng đồng forum cũng phải giao lưu và học hỏi lẫn nhau. Và cách để gần nhau nhất là những hoạt động giải trí ngoài việc nói vè cún mèo, giao bán cún mèo. Có những người chỉ vao web để xem hôm nay có bán con gì, ngày mai bán con gì. chứ họ cũng chẳng thèm vào giao lưu. Có những cái khác thú vị bổ ích. chắc chắn forum sẽ đông người ghé thăm. Cuộc sống bây giờ không có ngô ra ngô khoai ra khoai được đâu, mà phải lẫn lộn hết đủ mọi thứ. Phải xuôi theo thị trường 1 chút nào đó thì mới tồn tại được. Đó là mình góp ý thẳng thắn.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Update: 31/7/2010: Upgrade newest version Invision Board 3.1.2

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
11/08/2010: Active Chức năng upload hình trực tiếp vào bài viết Mua Bán Thú Cưng.
http://www.yeuthucung.com/forum-186/announcement-15-ch%E1%BB%A9c-nang-upload-hinh-tr%E1%BB%B1c-ti%E1%BA%BFp-vao-bai-vi%E1%BA%BFt-mua-ban-thu-c%C6%B0ng/

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Quyên tán thành với bạn ricebunn. Một diễn đàn bao gồm các bạn thú cưng thì đúng là thích thật, nhưng hầu như diễn đàn chỉ gây chú ý với các bạn tuổi teen và ô mai, mà các bạn này bị quản lý bởi các bậc phụ huynh về giờ giấc, việc học...cho nên khó mà online thường xuyên đc.

Trong khi đó, nếu là các bậc phụ huynh thì tha hồ mà online ko sợ bị la, ko sợ bị giới hạn thời gian. Nhưng một diễn đàn chỉ toàn thú cưng ko thì chưa chắc đã thu hút các bậc phụ huynh đc. Vì thế nên cho thêm các mục như: giới thiệu việc làm, mua sắm, thời trang, âm nhạc....

Mong rằng các bạn sẽ tán thành ý kiến của ricebunn và mình!

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
mình đã nghĩ đến rồi nhưng chưa có tg để lập box mới, dạo này bận quá:th_haha_hammer:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Quyên tán thành với bạn ricebunn. Một diễn đàn bao gồm các bạn thú cưng thì đúng là thích thật, nhưng hầu như diễn đàn chỉ gây chú ý với các bạn tuổi teen và ô mai, mà các bạn này bị quản lý bởi các bậc phụ huynh về giờ giấc, việc học...cho nên khó mà online thường xuyên đc.

Trong khi đó, nếu là các bậc phụ huynh thì tha hồ mà online ko sợ bị la, ko sợ bị giới hạn thời gian. Nhưng một diễn đàn chỉ toàn thú cưng ko thì chưa chắc đã thu hút các bậc phụ huynh đc. Vì thế nên cho thêm các mục như: giới thiệu việc làm, mua sắm, thời trang, âm nhạc....

Mong rằng các bạn sẽ tán thành ý kiến của ricebunn và mình!

mình đã nghĩ đến rồi nhưng chưa có tg để lập box mới, dạo này bận quá:Onion32:

Cảm ơn anh, anh ráng thu xếp thời gian để yeuthucung sớm có box mới nha! :th_haha_hammer: :em xin_em xin: :)

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
11/12/2010: Upgrade newest version Invision Board 3.1.4

12/12/2010: Add skin White Christmas, remove old skins.

13/12/2010: Add ShoutBox, Active Ajax function.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
:bravo: :bravo: :bravo: :bravo: :bravo: :bravo: :bravo: :bravo: :bravo:
Chúc mừng nhà mới, box chat mới, và nhiều cái mới khác!
:143163ljogging: :em xin_em xin: :girl_in_love: :drinks: :drinks: :drinks: :drinks: :drinks:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Có vài module trên server bị lỗi nên mình phải rebuild lại hệ thống. Thời gian downtime có thể lên đến 3-4 tiếng. :em xin_em xin: :thang_nao: :sadcorner:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Có vài module trên server bị lỗi nên mình phải rebuild lại hệ thống. Thời gian downtime có thể lên đến 3-4 tiếng. :em xin_em xin: :thang_nao: :sadcorner:

hèn j có lúc em ko vô đc, định nt hỏi anh thì thấy cái Cm này! Mong 4room mau hết lỗi!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
hèn j có lúc em ko vô đc, định nt hỏi anh thì thấy cái Cm này! Mong 4room mau hết lỗi!

Forum mình ko bị lỗi j hết em, chỉ do gần đây thành viên truy cập đông quá nên bộ đệm của máy chủ rất nhanh bị đầy ( để 512MB ) dẫn đến tốc độ truy cập bị ảnh hưởng. Anh set lại lên 3GB để 1 tuần chỉ phải restart máy chủ 1 lần :em xin_em xin: .

YTC giờ mỗi ngày hơn 3000 người truy cập rùi đó, mua bán nhộn nhịp & hiệu quả. Hjhj :em xin_em xin:

:em xin_em xin: :thang_nao: :sadcorner:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
YTC giờ mỗi ngày hơn 3000 người truy cập rùi đó, mua bán nhộn nhịp & hiệu quả. Hjhj :em xin_em xin:

Như vậy thì vui quá! Em chúc mừng anh và diễn đàn!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
19/04/2011, kích hoạt chức năng đánh giá bài viết, các bạn có thể Vote cho bài viết của thành viên khác. Ở cuối bài viết có điểm + & - :Onion14: