• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

00000000000000

Status
Không mở trả lời sau này.

luna_01

Member
anhvu2889 said:
Vì sao ko nuôi mèo con mà phải là mèo cái trưởng thành???
thì mèo con cũng đc nhưng mình mới chuyển sang dòng này thấy bảo chăm sóc cũng khó mà nuôi mèo bé hay ốm nên chưa có kinh nghiệm, với lại nhà mình cũng có 1 bé ALD lớn rồi nên muốn mua 1 bé lớn cho có bạn với nhau. :ngoi_xom:

minhquycva

YTC Developer
giá đó hơi khó kiếm bạn ạ
mèo ba tư đực thì may ra, chưa kể sẽ không được đẹp cho lắm(như ý bạn muốn mặt tịt hoặc gãy)
mèo cái giá cao lắm, lại còn là trưởng thành
người ta bán rẻ khi người ta muốn tìm chủ tốt yêu thương, bạn mới chuyển sang dòng ba tư( cực kì cực kì khó và tốn công chắm sóc) thì liệu ai dũng cảm giao thú cưng của họ cho bạn? mèo lớn cũng ốm là chuyện thường bạn nhé

luna_01

Member
minhquycva said:
giá đó hơi khó kiếm bạn ạ
mèo ba tư đực thì may ra, chưa kể sẽ không được đẹp cho lắm(như ý bạn muốn mặt tịt hoặc gãy)
mèo cái giá cao lắm, lại còn là trưởng thành
người ta bán rẻ khi người ta muốn tìm chủ tốt yêu thương, bạn mới chuyển sang dòng ba tư( cực kì cực kì khó và tốn công chắm sóc) thì liệu ai dũng cảm giao thú cưng của họ cho bạn? mèo lớn cũng ốm là chuyện thường bạn nhé
cũng không hẳn thế đâu bạn ạ, ai chả có lúc mới nuôi mèo lần đầu, sẽ có bỡ ngỡ nhưng mình nghĩ không đến mức như bạn nói đâu.MÌnh nói chăm sóc khó là ý nói chăm 34 sẽ kì công hơn chăm các mèo khác nên mới ưu tiên chọn mèo nhớn. Dù sao mình cũng đã nuôi bé ALD rồi, kinh nghiệm hơn năm mình mới muốn đón thêm bé 34 về cho có bạn, chứ không phải lóng ngóng đến nỗi bé ốm đau cũng không biết làm sao.Dù sao cũng tks những góp ý của bạn, chắc mình đóng pic thôi chứ thế này thì dìm hàng mình quá :co_y_tuong_xau: !

Status
Không mở trả lời sau này.