• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

2 Chú Chó Bị Chủ Bỏ Rơi

tiemcunsg

2 Chú Chó Bị Chủ Bỏ Rơi! Không Nuôi Thì Có Thể Đem Cho Chứ Đừng Bỏ Rơi Các Em
Vừa qua trên mạng xã hội đã xuất hiện video 2 chú chó bị bỏ rơi mà thấy rất tội nghiệp
Video đầu tiên 1 chú chó đi chơi với chủ và chủ đã cố ý bỏ rơi em,sau một hồi tìm kiếm không thấy, em đã đứng khóc và khóc rất lớn,như muốn nói lên điều gì đó

Chú Chó Khóc Nấc Vì Không Tìm Thấy Chủ Nhân

Ở video thứ 2 chú chó này bị chủ bỏ rơi nhưng chú ấy vẫn chờ,chờ hàng ngày mong một ngày nào đó chú nhân quay về lại tìm mình

Hình ảnh chú chó mỗi lần thấy người đi qua là chạy theo để nhìn mặt xem có phải chủ nhân của mình hay không, khi thấy không phải chủ nhân của mình chú lại về chính cái chổ ngồi mà chủ nhân đã bỏ chú lại cách đây 10 năm

Chú chó ngồi đợi chủ nhân 10 năm
Tuy Biết chó là động vật không thể thông minh và chằng bao giờ thông minh như chúng ta được,nhưng nó có tình cảm,và rất trung thành với chủ nhân,khi mọi người không thể nuôi các bé thì có thể đem cho những ai thích nuôi chó cưng,hoặc đem cho các trung tâm hỗ trợ động vật
Chứ đững nhẫn tâm bỏ các bé như vậy mà xót lắm, hình ảnh 1 chú chó thì khóc,một chú chó ngồi chờ chủ nhân có thể cho chúng ta thấy được sự thương mến,và nổi sợ khi không thấy chủ nhân của mình
Cảm giác lo lắng này cũng như một đứa trẻ tự dưng lạc mẹ,khóc mãi ko thôi
Vì thế khi chúng ta không thể nuôi hoặc các bé cún nhà ta quậy quá thì chúng ta có thể đem đi tặng nhé

Nguồn:http://chocanhsaigon.com/xot-xa-hinh-anh-2-chu-cho-bi-bo-roi-bid152.html