• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

3 vấn đề của mèo nhà em xin mọi người chỉ giúp

vd1 : hiện tại 2 bé mèo đực nhà em đã được 3 tháng cách đây gần 1 tháng em phát hiện nó thiếu canxi do rời mẹ sớm (bác sĩ thú y nói thế ) giờ em đang bổ sung bằng cách uống các phi la tốp canxi và 2 chú cũng đang dần khởi rùi, đã uống được gần tháng rùi liệu em cho 2 bé uống tiếp thì có tác dụng phụ gì không tại em thấy uống cũng khá lâu rùi.
Vđ 2: mắt của 2 bé thường có rĩ xung quanh và hay chảy nước nhìn không được vệ sinh lắm liệu nó có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?
VĐ 3 ; em đang định nuôi thêm 1 bé mèo cái nữa để 2 thằng nó đỡ buồn khi đến tuổi, em mún hỏi làm như vậy 2 bé mèo đực có bỏ nhà đi không?
P/S: em rất yêu thưng chúng và không mún chúng đi tí nào, ( em cho nó ăn uống đàng hoàng và không có dấu hiệu bạc đãi ​ ) :03: mong mọi người chia sẽ kinh nghiệm giúp em!!!!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
1/ mèo thiếu Canxi ngoài việc cho bé ăn uống thực phẩm/thuốc bổ sung canxi vẫn k thể nào hiệu quả và tốt nhất bằng việc cho bé phơi nắng hàng ngày e ạh.cho ăn uống nhg loại thực phẩm giàu canxi quá lại sinh ra thừa canxi,cũng khổ. tốt nhất e nên ngưng cho uống thuốc canxi,e nên cho bé phơi nắng or chơi ngoài trời tầm giờ nắng đẹp và tốt nhất là từ 7h30 đến 9h30
2/ nếu nhìn k đc vệ sinh thì tại sao e k lau nó đi,cứ lấy bông gòn or khăn mặt sạk dàh riêg cho bé lau cho mặt bé đc sáng sủa và sạk sẽ? Vì nếu để ghỉ mắt quá lâu k đc lau chùi, vi khuẩn phát sinh ---->> bị đau mắt
3/cái này hổng ai trả lời trc cho e đc hết! Sao mà phán đoán đc em! Cửa nẻo phải cẩn thận k các bé trốn đi chu du thiên hạ, Nhưng nui 2 bé đực trg nhà, sau này các bé đến tuổi trưởng thành thường rất hay đánh nhau(tất nhiên) nhất là nếu chỉ có 1 bé mèo cái nửa,
Tóm lại e cứ nui đi, mua thêm bé cái vềm hi vọng bên nhau từ nhỏ các bé sẽ quen, nhg k thể nào có chuyện 1 bà 2 ông, 1 ông nhìu bà thì còn đc nha e

Bao Linh 85 said:
1/ mèo thiếu Canxi ngoài việc cho bé ăn uống thực phẩm/thuốc bổ sung canxi vẫn k thể nào hiệu quả và tốt nhất bằng việc cho bé phơi nắng hàng ngày e ạh.cho ăn uống nhg loại thực phẩm giàu canxi quá lại sinh ra thừa canxi,cũng khổ. tốt nhất e nên ngưng cho uống thuốc canxi,e nên cho bé phơi nắng or chơi ngoài trời tầm giờ nắng đẹp và tốt nhất là từ 7h30 đến 9h30
2/ nếu nhìn k đc vệ sinh thì tại sao e k lau nó đi,cứ lấy bông gòn or khăn mặt sạk dàh riêg cho bé lau cho mặt bé đc sáng sủa và sạk sẽ? Vì nếu để ghỉ mắt quá lâu k đc lau chùi, vi khuẩn phát sinh ---->> bị đau mắt
3/cái này hổng ai trả lời trc cho e đc hết! Sao mà phán đoán đc em! Cửa nẻo phải cẩn thận k các bé trốn đi chu du thiên hạ, Nhưng nui 2 bé đực trg nhà, sau này các bé đến tuổi trưởng thành thường rất hay đánh nhau(tất nhiên) nhất là nếu chỉ có 1 bé mèo cái nửa,
Tóm lại e cứ nui đi, mua thêm bé cái vềm hi vọng bên nhau từ nhỏ các bé sẽ quen, nhg k thể nào có chuyện 1 bà 2 ông, 1 ông nhìu bà thì còn đc nha e
3: cho em hỏi vậy nếu vẫn nuôi 2 bé thì khả năng nó bỏ nhà cao không chị đây còn tính cả chuyện em rất chăm bẵm và yêu thương chúng nhá + lúc sinh ra ở trong lồng 1 tháng thì em bắt khỏi mẹ và tiếp tục cho ở trong lồng gần 1 tháng nữa giờ bọn nó chỉ quanh quẩn ở bếp hiếm lắm mới ra hiên và sân trước thui!!! :le_luoi:

ngoe

2 mèo cái nhé :D có thể như thế nó bớt đánh nhau nhưng nếu là anh em thì nó cũng tình cảm bạn ạ. nếu bạn muốn nuôi mèo cái thì nuôi mèo tầm tuổi đấy và nuôi lúc 2 bé còn nhỏ nhé