• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai giúp mình với....

Pepsi86

Mình bận vài hôm đi ct.gửi chú mèo con ở nhà ông bạn.hôm qua mang em ý về thấy tự nhiên em ý không đi vệ sinh ở chậu sỉ nữa.đi lung tung ,có biểu hiện sợ người ,nhìn thấy mình là chạy( trước đây rất quấn mình) phân lỏng .1 ngày đi 4-6 lần .bực nhất là nằm trong tổ cũng ị ra nữa.trước đây có bị thế đâu.mình cho uống orerol,smecta,bio- baby rùi mà thấy phân vẫn lỏng lắm .ai chỉ mình với.

kuytangel

T.Viên Năng Động
bạn nên hỏi người bạn kia xem có điều gì bất thường khi chăm sóc bé mèo của bạn k để ảnh hưởng đến tính cách của bé mèo thế và bạn cũng nên cho bé đi khám luôn đi

txh1403

Phá phách member
Giun cũng làm ỉa chảy đấy bạn,tẩy giun cho bé luôn đi ,cứ uống smecta với oresol thêm 1 hôm nữa ,theo dõi thêm,thế nó có ăn uống ko. Hay là nhịn ăn bỏ bữa luôn,mà phân lỏng nặng lắm ko,nó vẫn có bã sền sệt hay toàn là nước không thôi

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Mình bận vài hôm đi ct.gửi chú mèo con ở nhà ông bạn.hôm qua mang em ý về thấy tự nhiên em ý không đi vệ sinh ở chậu sỉ nữa.đi lung tung ,có biểu hiện sợ người ,nhìn thấy mình là chạy( trước đây rất quấn mình) phân lỏng .1 ngày đi 4-6 lần .bực nhất là nằm trong tổ cũng ị ra nữa.trước đây có bị thế đâu.mình cho uống orerol,smecta,bio- baby rùi mà thấy phân vẫn lỏng lắm .ai chỉ mình với.

Có thể mèo của bạn bị tiêu chảy,Khi chó mèo bị tiêu chảy ói mữa việc đầu tiên là các bạn ngừng cho ăn và không cho uống sữa, chỉ được uống nước orezol theo dõi trong vòng 6 giờ nếu không khỏi các bạn cần phải đến Bác Sĩ Thú y ngay. Bác sĩ sẽ khám và có thể làm xét nghiệm máu để xác định nguyên nhân gây bệnh do virut, vi khuẩn hay kí sinh trùng từ đó sẽ có hướng điều trị chuyên biệt cho từng bệnh, làm thời gian điều trị sẽ ngắn lại, đau đớn và tác hại của kháng sinh đối với vật nuôi sẽ ít đi.
Chúc bạn sẽ có 1 chú mèo cưng thật khỏe mạnh.

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
mình hok rành lắm :( hjzz mong pé of bạn mau khỏe