• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN ALN cái 3 tháng, 6tr5

Cricket_Kim

Dế biến thái
Mèo thuần? Nếu là mèo thuần thì cái giá sẽ cao hơn đấy, nhưng phải có giấy chứng nhận đàng hoàng, còn không xin nói thằng, cái "thuần mồm" thì ai chẳng nói được! May gặp người không biết mới được cái giá ấy, chứ không thì giữ nuôi là hơn đó~

adroitant

Member
Mèo thuần? Nếu là mèo thuần thì cái giá sẽ cao hơn đấy, nhưng phải có giấy chứng nhận đàng hoàng, còn không xin nói thằng, cái "thuần mồm" thì ai chẳng nói được! May gặp người không biết mới được cái giá ấy, chứ không thì giữ nuôi là hơn đó~
1. Mèo thuần và đẹp ko phải ở cái giấy tờ chứng minh xuất xứ, rất nhiều mèo có gia phả và giấy tờ nhưng rất xấu và thừa hưởng gien lặn từ bố mẹ.
Cái giấy tờ nó chỉ phản ánh xuất xứ của con mèo, còn độ thuần của mèo thể hiện rõ ràng nhất qua đặc điểm hình dáng của từng con.
Bạn muốn biết thêm về mèo ALN thì có thể search trên mạng ra rất nhiều đó, còn chưa đủ thì mang "sách vở" qua đây mình dạy thêm cho.
Kiến thức như thế này mà cũng nhảy vào đây phán bừa bãi ko chủ ngữ vị ngữ như vậy đc (lại phải học thêm văn hóa viết).

2. Nghe cái mùi nói chuyện có hương vị phá đám và chọc ngoáy ghê đó, đây là topic mua bán của tôi, bạn nói vậy khác nào nói tôi lừa đảo?
Việc tôi bán đc hay ko, với giá như thế nào, hay giữ lại nuôi thì nó việc của tôi.
Người cần mua về nuôi người ta khắc tự biết tham khảo giá cả và tìm hiểu về chủng loại đặc điểm của mèo.

Bạn nghĩ ai cũng kém hiểu biết như bạn sao ?!!!