• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM BÁN MÈO ALD CÁI TRƯỞNG THÀNH

Status
Không mở trả lời sau này.

hanam83

Member

MÈO ALD MÀU TRẮNG, MẮT 2 MÀU. GIỚI TÍCH: MÈO CÁI TRƯỞNG THÀNH, THÍCH HỢP ĐỂ LÀM GIỐNG. 12 THÁNG TUỔI. GIÁ: 3,5 TRIỆU. LH: 0994102648
---
Close topic theo ý bạn chủ topic bên dưới nhé (giữ lại không bán nữa).
Đề nghị các bạn trao đổi hòa nhã không gây war. Đặc biệt là bạn chủ topic.
Mình không rành về mèo, thật sự thế, nên mình sẽ không ý kiến gì cả. Mình chỉ muốn khuyên bạn chủ topic cần tìm hiểu kĩ lại chút thôi, nhiều bạn comment góp ý như thế cũng không phải tự nhiên đâu, sai thì sửa, bình thường mà, bạn đừng phản ứng quá lên vậy -_-
Je m'appelle Kem :]]

Attachments

Last edited by a moderator:

hanam83

Member
nó là ald thuần, 1 mắt xanh, 1 mắt vàng. k có lai tạp nham. mình không phải là lái buôn, mèo mình là mèo cái mới lớn. Hồi mình mua nó hồi còn nhỏ xíu là 2,5 triệu rồi. Bạn nào muốn mua nó làm giống thì cứ trả giá. Ai thương nó thì tui bớt. Còn bạn nào mua được mèo cái ALD trưởng thành mà dưới giá 2 triệu thì cứ đi kiếm chổ đó mà mua.

mèo ald thuần chủng chỉ có 1 màu mắt đồng nhất bạn nhé, không một mắt xanh mắt vàng vậy đâu, bé chắc có gen nga trong người, dù sao cũng up cho bé!

hanam83

Member
mèo nga thường mũi dài, mặt nhọn, dài. tai to hướng sang 2 bên, đầu bự nhìn k có duyên bằng mèo anh. bạn nhìn mèo ALD
mình có khuôn mặt tròn, lông dài rủ xuống ở phần cổ, tai ngắn hướng về phía trước.

hanam83

Member

Đây là hình ảnh mèo Anh mình lấy trên mạng và phía dưới là hình ảnh mèo Nga mà mình từng nuôi. Bạn thấy mèo của mình giống con nào hơn.

nó có lai rồi thì mới như vậy bạn ạh, còn do tùy gen trội lặn khác nhau mà nó sẽ có kiểu hình như thế nào thôi, chứ mèo lai 2 lọai này thì không có giá như vậy đâu. Mình góp ý thế thôi chứ gặp người khác ngta cười cho đấy :v
đây là bợn Công chúa ALD thuần nhà mình, giá 1 củ :v mèo ALD giá ko cao lắm đâu mà12287_1469536543313834_4465149702500340011_n.jpg

tinytei

TinyTei
nó có lai rồi thì mới như vậy bạn ạh, còn do tùy gen trội lặn khác nhau mà nó sẽ có kiểu hình như thế nào thôi, chứ mèo lai 2 lọai này thì không có giá như vậy đâu. Mình góp ý thế thôi chứ gặp người khác ngta cười cho đấy :v
đây là bợn Công chúa ALD thuần nhà mình, giá 1 củ :v mèo ALD giá ko cao lắm đâu màView attachment 63266
ALD giá 1tr? Bạn đc ngquen hoặc ng nào đó cần bán gấp nên có giá rẻ thôi
Chứ ALD thuần HCM này từ 2tr5~4tr còn có đó bạn. Như pé của bạn ntga phải bán nó giá 2tr6~3tr. Mà hình như pé trong ảnh bị viêm da hay rụng lông phải ko bạn?

Pé của chủ topic là Nga lai Ba tư của chị Violet nhé. Lấy ảnh của chỉ luôn mà kêu là mèo mua từ nhỏ
ALD làm gì có màu trắng mà có mắt xanh thế kia? Kiến thức thì nông cạn mà cứ oang oang kêu mèo thuần để đôn giá con mèo
Thật tội nghiệp cho pé mèo rơi vào tay lái như bạn...
Trc chị Violet rao 3tr nhưng hình như bán có 2tr5 thôi, mình tính mua pé ALD màu tam thể thuần của c ấy mà ko đủ tiền nên mình nhớ như in tấm ảnh này.
Pé này đã đẻ 1 lứa r đấy

hanam83

Member
ai cười thì cứ kệ họ, tui k có làm j sai, tui k bit giá thi nói đại như z, ai mua thì thươg lươg, tui có chắc giá đâu

ALD giá 1tr? Bạn đc ngquen hoặc ng nào đó cần bán gấp nên có giá rẻ thôi
Chứ ALD thuần HCM này từ 2tr5~4tr còn có đó bạn. Như pé của bạn ntga phải bán nó giá 2tr6~3tr. Mà hình như pé trong ảnh bị viêm da hay rụng lông phải ko bạn?

Pé của chủ topic là Nga lai Ba tư của chị Violet nhé. Lấy ảnh của chỉ luôn mà kêu là mèo mua từ nhỏ
ALD làm gì có màu trắng mà có mắt xanh thế kia? Kiến thức thì nông cạn mà cứ oang oang kêu mèo thuần để đôn giá con mèo
Thật tội nghiệp cho pé mèo rơi vào tay lái như bạn...
Trc chị Violet rao 3tr nhưng hình như bán có 2tr5 thôi, mình tính mua pé ALD màu tam thể thuần của c ấy mà ko đủ tiền nên mình nhớ như in tấm ảnh này.
Pé này đã đẻ 1 lứa r đấy
mình đem tỉa lông cho gọn bạn ạh :v mèo nga điếc thì anh mình nuôi 4 lứa rồi, giá 1 triệu bạn ạh. Chắc là người quen nên mua giá như vậy. Còn anh chủ topic thì em xin lỗi ạh, em thấy gì thì nói vậy thôi, anh đừng bực, mèo là thú cưng, giá bn cũng không đủ, được chưa ạh? em thấy anh nói ko đúng nên mới nói vậy ạh. Bởi theo quy ước quốc tế thì mèo Anh lông dài nó ko có mắt xanh :v

hanam83

Member
a k có ý nói e đâu, a k fai là dan nuoi chó,a kug chac bit giá,có j thì các e cứ góp nhug đừg nói chuyên xúc phạm nhau. Mac du a dag kẹt tiền.a quyết địh giữ lại con mèo này nuôi k bán.vì be bị xĩa xói dữ wa

tinytei

TinyTei
:)) CHửi người như bạn chắc chẳng phải tay ăn học gì đâu nhỉ??
Đúng là tôi ăn ở không nên mới đem tình yêu mình dành cho lũ mèo và tìm hiểu thông tin về chúng
Còn bạn bận đi buôn thế kia thì mình chịu
Thứ không ai dạy như bạn thì lấy tư cách gì nói mình?
Ngta đã góp ý ko biết sửa đổi còn đem cái dốt, cái ngu, cái mất dạy của mình ra nói

hoanglan07z

YTC Developer
:v ALD mắt vàng bạn ạh :v mà giá vẫn hơi cao :v ALD giá không tới 2 triệu đâu. Mình góp ý thế thôi nhé
. Cái này mình đồng ý. Nhưng mèo 2 màu mắt là hiện tượng đặc biệt.

Còn hình mà bạn ấy post lên thì đúng là của 1 chị ở Tân Phú.

kính thưa các bạn dù là bất cứ chũng loại mèo nào thì cũng có thể có hiện tượng 2 màu mắt ạ. thậm chí là ở chó và ở người, đây là 1 chứng rối loạn sắc tố nhé. Mình đồng ý về khả năng duy truyền của nó. tuy nhiên ko có nghĩa là cứ mèo 2 màu mắt mèo nga lai đâu các bạn à. Nếu vậy những trường hợp chó mắt 2 màu và và người mắt 2 màu cũng là "lai mèo nga" thì vô lý quá, và tội cho các em nó quá.
Mặt khác nếu trên cơ thể mèo đã có thể tồn tại màu trắng, thì việc nó có toàn bộ màu trắng cũng là bình thường nên cũng ko thể dựa vào điều này để kết luận. (Vậy chẳng lẽ mèo ALD thuần cũng ko có tam thể, vậy màu trắng trên người nó từ đâu ra?) thậm chí mèo ta cũng có màu trắng, xám xanh, li lắc, phấn hồng bình thường nhé. Một giống mèo có thể phối ra rất nhiều màu sắc, đưa ra chỉ là những trường hợp tiêu biểu vì khó có thể nói hết được. các bạn thấy nhiều mèo tam thể, nhưng có con còn 4 màu nữa kìa, mình đồng ý đó là những trường hợp "thiểu số" ko có nghĩa là ko tồn tại.

Mình bổ sung thông tin để các bạn trong diễn đàn cùng nắm nhé

Nói có sách mách có chứng. nếu các bạn ko đồng ý nhận định của mình thì vui lòng giải thích cho mình những hình ảnh sau.
Ở người
http://kenh14.vn/kham-pha/ly-giai-hien-tuong-mat-moi-ben-mot-mau-2012224145925626.chn.
Ở chó

Đây là link nói rõ về chứng này nguồn đáng tin cậy của wikipedia.
http://vi.wikipedia.org/wiki/Loạn_sắc_tố_mống_mắt

Còn về mặt xét mèo thuần thì theo như mình biết phải xét phả hệ đến 3 đời. nếu bạn có thể chứng minh thì ko vấn đề. Chứ ko có nghĩa bố là mèo ALD, mẹ ALD là con ra là thuần đâu. Bây giờ bà con cô bác cứ hở tí là thuần.

tinytei

TinyTei
Mình ko nói chuyện đó nhưng đíh thị pe này là Ba tư lai Nga mà. Chị Violet ở Tân Phú đangw như vậy.
Ở Việt Nam! Mình ko lai w Nga thì ko có cái màu mắt xanh kia đâu bạn. Ở Việt Nam! Mình ngoai mấy ng mua mèo nhập ra thì làm j có mèo nào gọi là dúng chất thuần chủng chứ?
Mình cam đoan mèo đẻ ở Việt Nam! Qua nhiều năm nay đa số là lai Nga mới có mắt xanh dương hoạcw mắt 2 màu như thế ( trừ trg hợp color point ko tính )
Bạn phải xem tình hình thị trường ở Việt Nam! Nữa cơ -_- họ cho lai tứ tung lên xong cứ bảo thuần.
Còn bạn này kể cũng lạ, bán buôn bị ngta lật bài xong ko ns cái j lịch sự hơn sao phải dùng cách ăn nói thô thiển kia? Người có văn hoá có như v ko chứ

Status
Không mở trả lời sau này.