• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Bán cặp mèo ALN Silver Chinchilla nhập từ Nga chính chủ

mnvo

Member
Mình có việc phải đi nước ngoài nên tìm chủ mới cho cặp mèo nhập từ Nga. Phù hợp cho ai muốn gầy giống.
Đôi nét về màu silver: dòng ALN có màu silver và golden là 2 màu khó lai giống cũng như đắt tiền nhất. Cọng lông của màu silver thân lông màu trắng, đỉnh lông màu đen, tương tự màu golden thân lông màu vàng. Mèo nào màu càng sáng, tức phần màu đen càng ngắn, thì càng hiếm và đắt tiền.

1. Bé cái: Mình nhập bé từ Nga, có giấy đăng ký thuần chủng WCF (World Cat Federation), phả hệ 5 đời, mình đứng tên. Bé được 6 tháng. Sau 11 tháng là bạn đã có thể cho phối để sinh mèo con. Rất nhõng nhẽo và đáng yêu, tối nào cũng lên giường ngủ chung.
Bé là màu: Chinchilla Black silver shaded (NS11), mắt bé màu xanh lá. Lông phớt đen, rất dày và mượt. người to con, khung xương to (đặc điểm ưa chuộng của giống) mắt rất to tròn, đuôi dày, ko bị sọc đuôi. Mẹ của bé là màu silver, bố bé màu golden nên nếu cho 2 bé phối với nhau chắc chắn sẽ ra golden.

2. Bé đực: Cũng nhập từ Nga, có giấy đăng ký CFA (Cat Fanciers Association) vừa tròn 4 tháng. Có giấy phả hệ 5 đời. mình đứng tên chính chủ.
Bé màu Chinchilla Point (NS1233) ns12 là màu sáng nhất trong dòng silver. 33 là có gene point nghĩa là mắt bé màu xanh dương. Bé này hoàn hảo, mắt xanh mũi đỏ có viền mũi, đuôi trắng ko sọc, khung xương cũng to vì bố mẹ bé rất to. Mua bé này về làm giống rất thích hợp. Nếu bạn có ý định mở phối có thể tính 6-8trieu/lần phối.
hình bây giờ

hình lúc bé

Mình ở Q.3 TPHCM các bạn có thể qua xem. Cũng có thể ship đi TQ. Các bạn nếu mua cả cặp sẽ giảm nhìêu và tặng luôn nhà, giường, đồ chơi, lồng hàng không, v.v...

số dt: 0120 757 4206

peppermint

Active Member
Từ khi biết Navi bán 1 bé mèo (gần giống bé cái ở trên mà màu Golden) giá 80tr thì mình ko còn ngạc nhiên vì sao mèo nhà ngta đẹp quá nữa :)
Ôi cũng ăn Gà luộc xé mà sao có đứa bán đc tiền 2-30tr. Có đứa có vài triệu. Cũng là người mà Ngọc Trinh kiếm vài tỉ/ tháng còn mình cày cả ngày có 20tr/ tháng...
Sr chủ topic. Mèo đẹp quá làm mình tức cảnh sinh tình. Hihi.

3N Cattery

Từ khi biết Navi bán 1 bé mèo (gần giống bé cái ở trên mà màu Golden) giá 80tr thì mình ko còn ngạc nhiên vì sao mèo nhà ngta đẹp quá nữa :)
Ôi cũng ăn Gà luộc xé mà sao có đứa bán đc tiền 2-30tr. Có đứa có vài triệu. Cũng là người mà Ngọc Trinh kiếm vài tỉ/ tháng còn mình cày cả ngày có 20tr/ tháng...
Sr chủ topic. Mèo đẹp quá làm mình tức cảnh sinh tình. Hihi.
Nhập vai tìm mua mèo ALN đẹp trên thế giới bạn sẽ hiểu được giá 1 bé silver/golden, chinchilla đẹp trên 80tr là bình thường. Bởi để sở hữu được 1 bé như thế người Việt mình phải vượt qua được rất nhiều rào cản nào là : nhanh tay nhanh miệng năn nỉ chủ cattery đồng ý bán cho mình ( cái này gọi là duyên người và mèo ). Mèo baby đẹp vừa post là đã có nhiều cattery săn tìm và reserved nhanh chóng ! ; Rồi nào là tìm đường chuyển tiền thanh toán vì Việt Nam mình chưa cho phép cá nhân chuyển ngoại tệ ra nn với mục đích mua mèo (!).Những nước lớn như Mỹ, Nga còn dễ chuyển tiền chứ như Latvia, Israel... thì phải vòng vo tam quốc. Tiếp đến lo khâu vận chuyển - cargo hay cabin ? Tính ra chi phí cộng thêm để 1 bé mèo về Việt Nam trên 1000 $ :37:
Đó là thuận buồm xuôi gió. Những điều xấu không như ý thì Việt Nam hay nn nào cũng có.

peppermint

Active Member
Mình cũng có tìm hiểu sơ sơ vì ngày xưa tính mang mèo ở nước ngoài về mà mắc quá nên thôi. Chưa kể mèo ko đc phép phối là ngta triệt sản ngay từ trước lúc bán rồi.