• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo 34 trắng con

ui nhìn mèo nhà chú xinh quá :(( cháu cũng muốn cóa 1 em như thế :((

minie.love

T.Viên Năng Động
Chú chụp rõ mặt mấy pé mèo đi chú...chưa thấy rõ mặt mà nhìn mấy em béo tròn là máu cháu đã sôi sùng sục rùi hí hí

tinytei

TinyTei
Mình từng mua mèo của chú, mua về mấy pé yếu lắm, mà nhỏ xíu à, nhìn tớ nghĩ khoảng 1 th là cùng. Mà chú ấy bảo là 2th gì đó.
Sau đó mèo chết ( Ko những mèo của tớ, mà 1 số ng mua của chú ship vào HCM cũng chết tuốt )
Gọi cho chú đòi bồi thường thì bảo 30/4 vào HCM sẽ gặp rùi nói
Sau đó vào HCM rùi trốn mình luôn, gọi dt ko bắt máy, dùng số khác thì bắt máy nghe zọng mình thì dập máy.
~~" Buôn mèo có bao tiền mà bán luôn cả danh dự. Chú ấy đã lớn tuổi rồi mà như thế, ko hiểu nổi
Lan đầu mua của chú thì pé về cũng ngắc ngư nhưng do mình chăm cực lực pé mới qua khỏi ==". Pé là cái pé dưới chữ kí của mình ý...

yeumeolamco

YTC Developer
Những người như vậy sẽ bị quả báo đó, không ăn tiền người ta suôn như vậy được đâu, tiền mồ hôi nước mắt người ta ??? tội nghiệp người ta lắm, đặt mình vào trường hợp người ta mà suy nghĩ lại đi, tự nhiên mất mấy triệu dể mua 1 con mèo vì yêu mèo và kết quả nhận dc cái xác mèo????? Nghĩa là mất mấy triệu để mua cái " xác mèo " ??? Người bán thì ôm tiền ngon ơ, người mua thì chịu thiệt thòi mất mát cứ như bị lừa đảo vậy ??? Đồng ý là kinh doanh trên thân xác mèo nhưng cũng phải có trách nhiệm với người ta chứ? đáng đền thì cứ đền cho người ta vì mèo nhà mình còn đẻ dài dài mà? Với người có tiền thì ko sao nhưng đối với người nghèo phải để dành tiền mấy tháng trời để mua lấy " cái xác " xót xa cỡ nào biết không?? Nhưng ko có cái gì là dễ ăn hết, gieo nhân nào thì mai mốt sẽ gặt dc quả nấy mà, có khi lại báo ứng lên người con cháu mình. Mình bức xúc với những người " lừa đảo" lắm vì mình cũng bị trường hợp như vậy.

tham_hong83

dù sao củng ủng hộ cho mèo con vì mèo con vô tội ......mình củng đồng cảm vì mình củng từng bị 1 lần cai cú hix !!!! ( mua mèo anh mà nhận được mèo nga lai mèo ta và phải mất 2 tr - về mèo không ăn uống bơm sửa thì ói hết cứ vậy 3 ngày sau chia tay với mèo con ) hận tới giờ !!!!!( trường hợp của mình không phải trong diển đàng )

pinkrose

YTC Developer
tro`i oi muon mua me`o ma nghe noi vua so vua lo,minh thi` o hcm ,ma hcm thi it meo ba tu mat tit.,tinh mua o ha noi ma bua gio cu lo so ma k dam mua,kieu nay tiu oi,chang co cai gi de ma hai ben tin tuong dc.

có lẽ chú ý máu quá. mèo mới đẻ thì phải để cứng cáp rồi mới rao chứ ! mèo non mà rao bán lun các em ý ốm nhanh chết lắm

Mylovelybell

Thành viên uy tín
Mình từng mua mèo của chú, mua về mấy pé yếu lắm, mà nhỏ xíu à, nhìn tớ nghĩ khoảng 1 th là cùng. Mà chú ấy bảo là 2th gì đó.
Sau đó mèo chết ( Ko những mèo của tớ, mà 1 số ng mua của chú ship vào HCM cũng chết tuốt )
Gọi cho chú đòi bồi thường thì bảo 30/4 vào HCM sẽ gặp rùi nói
Sau đó vào HCM rùi trốn mình luôn, gọi dt ko bắt máy, dùng số khác thì bắt máy nghe zọng mình thì dập máy.
~~" Buôn mèo có bao tiền mà bán luôn cả danh dự. Chú ấy đã lớn tuổi rồi mà như thế, ko hiểu nổi
Lan đầu mua của chú thì pé về cũng ngắc ngư nhưng do mình chăm cực lực pé mới qua khỏi ==". Pé là cái pé dưới chữ kí của mình ý...

Bạn ơi!Mình thì không dám bàn luận chú ấy là người thế nào,vì mình cũng chưa tiếp xúc với chú ấy,nhưng mình nghĩ là ban đầu khi chú bán các bé có thể vẫn khỏe mạnh,nhưng có thể các bé chỉ 1,2 tháng tuổi sức còn yếu,không thể đủ sức để đi một quãng đường xa vậy ,thành ra tới nơi thì các bé mới bị lả đi và ốm.Mình nghĩ là nếu các bạn thương các bé thì hỏi chú ấy có bế lên Hà Nội được không,hoặc ship vào Hcm nhưng bằng máy bay ấy,thời gian ngắn thì may ra bé chịu được,mặc dù chi phí vận chuyển hơi mắc nhưng bé về với mình với 1 sức khỏe tốt thì mình nghĩ chủ nhân nào cũng mừng và cũng hài lòng thôi à.

tinytei

TinyTei
Mình thx bạn My nhìu lắm ==" Nhưng thật sự lần nào ship về của chú cũng có mèo chết cả. may mắn có pé của tớ và 2 pé Nga của 2 chị kia sống. Mình hay hỏi nhìu ng mua mèo để hợp lại ship 1 đợt. Có 2 đợt mình ship dùm mấy đứa bạn về, toàn lấy của chú ấy. Đem về mình nghĩ mèo còn chưa đc 2th nữa đó b. Nhỏ xíu luôn ==" Mình đoán tầm 1th mấy à. Đã vậy về tiêu chảy gấp, mình giao cho mấy bạn đặt xong vài bữa sau đó là die tùm lum luôn.
Có 1 chị Như trên Q12 cũng mua 1 pé của chú ý, về die, gọi mình bảo mình hỏi chú dùm. Lúc ý chưa tới 30./4 nên chú ý bảo 30/4 vào Nam gặp rùi đền trả gì đó. Cuuo7i1 cùng ko liên lạc đc luôn mình tức lắm!!!!!!
Nếu mà chú ý liên lạc và bàn vs mình, dù đến 1 chút xíu thui mình cũng chịu nữa. Đằng này mất tăm luôn. sau đó goi = số khác thấy bắt máy, vừa nghe zọng mình cúp cụp luôn à hix.... Khổ thiệt

yeumeolamco

YTC Developer
Mấy người đó ác nhân ác đức không sợ tội, mai mốt khi xuống gặp ông diêm vương mới thấy hối hận, ăn bao nhiêu trả lại bấy nhiêu, của thiên trả địa mà, không sao.... tháng 7 âm lịch sắp đến rồi coi như làm từ thiện, của đi thay người. :le_luoi:

Mylovelybell

Thành viên uy tín
Mình thx bạn My nhìu lắm ==" Nhưng thật sự lần nào ship về của chú cũng có mèo chết cả. may mắn có pé của tớ và 2 pé Nga của 2 chị kia sống. Mình hay hỏi nhìu ng mua mèo để hợp lại ship 1 đợt. Có 2 đợt mình ship dùm mấy đứa bạn về, toàn lấy của chú ấy. Đem về mình nghĩ mèo còn chưa đc 2th nữa đó b. Nhỏ xíu luôn ==" Mình đoán tầm 1th mấy à. Đã vậy về tiêu chảy gấp, mình giao cho mấy bạn đặt xong vài bữa sau đó là die tùm lum luôn.
Có 1 chị Như trên Q12 cũng mua 1 pé của chú ý, về die, gọi mình bảo mình hỏi chú dùm. Lúc ý chưa tới 30./4 nên chú ý bảo 30/4 vào Nam gặp rùi đền trả gì đó. Cuuo7i1 cùng ko liên lạc đc luôn mình tức lắm!!!!!!
Nếu mà chú ý liên lạc và bàn vs mình, dù đến 1 chút xíu thui mình cũng chịu nữa. Đằng này mất tăm luôn. sau đó goi = số khác thấy bắt máy, vừa nghe zọng mình cúp cụp luôn à hix.... Khổ thiệt

Nếu mà như vậy thì cũng đáng trách thật,người lớn làm việc mà không có chút uy tín gì nhỉ.Nếu mà lần sau có ý định mua bé nào thì tốt nhất là mình tới tận nơi coi mặt bé bạn à,có thể hỏi thêm xem ai có mua cùng đê giảm bớt 1 phần chi phí đi lại.Chứ bây giờ mình thấy cũng nhiều người ham lợi mà đánh mất lương tri lắm!Chỉ nghe qua quảng cáo thì không thể tin được đâu mọi người ạ... :Onion22:

binbobe

YTC Developer
Minh đến nơi xem thì chú ấy nói chỉ có 4 tuần thôi, chỉ được xem mèo mẹ chưa được xem mèo con.Thế mà đã rao ầm ầm.Chán

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Mình là nạn nhân đây. Mua 1 bé mèo màu đen trắng của chú ấy hình như là Nga lai ALD do bạn tiny ship dùm ấy. Nhưng về nhà được chưa đến 2 tiếng thì chết. Về nhà mình bé đã rất rất yếu luôn, đi ko nổi, ko uống nước nổi. :co_y_tuong_xau: Chú ấy bảo là 2 tháng, nhưng nhìn là biết chừng 1 tháng làa cùng, phải nói là rất rất bé. Mà tại chú ấy tham quá, nên bán cho nhanh, cho sớm để nhận tiền. Con người mua và bé bị thiệt hại gì cũng kệ. :thang_nao:

meobosua

YTC Developer
Đâu có nhận tiền suôn như vậy được, cũng phải gặp quả báo thôi, buôn bán ko thật thà gặp cái lợi trước mắt mà quên đi cái thiện, làm như vậy là hại mạng sống con mèo và lừa đảo tiền người khác, lương tâm có cắn rứt hay không khi chỉ vì mấy triệu bạc mà phải mang cái nghiệp vào người???? Mấy triệu bạc xài cũng hết mà cái tội đeo bám suốt đời, cái nghiệp cái ác đi theo là sẽ bị hành hạ bệnh tật đủ thứ rồi còn tốn 1 khoản tiền lớn hơn tiền bán mèo gấp trăm ngàn lần để chữa bệnh nữa.....

trongqui

T.Viên Năng Động
"cái nghiệp cái ác đi theo là sẽ bị hành hạ bệnh tật đủ thứ " Câu này rũa mấy người buôn gian bán lận, ko biết koi trọng tính mạng động vật thì thật là sướng tai :D ( chưa biết chủ topic thế nào nên ko có ý xúc phạm ) hèhè !!