• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Bán mèo ALN đực có giấy, bố mẹ nhập

bongmeomeo

Active Member
Bạn ơi. Mèo này nhà bạn thuần chủng luôn à?
Mình không hiểu sao bạn vô trang mèo nhà mình mà hỏi "Mèo nhà mình có thuần chủng không b....?" là sao?
Bạn xem mèo nhà mình đang đăng bán nè

Buôn bán nhau không mà? Giá mình bán rẻ thì tùy ý mình. Mèo nhà mình nhập từ chị Huyền Hà Nội đấy bạn. Mèo nhà minh không thuần chủng thì mèo nhà chị Huyền sẽ không thuần chủng luôn đấy nhóe.
Nuôi mèo hay pet mà không mập mạp, ốm thì bạn nghĩ xem những bé mèo đó được chăm sóc và quan tâm như thế nào rồi nhé.
Mình cực thích mèo ALN, mình muốn mọi người Việt thích mèo ALN sẽ có được những bé mèo ALN thật đẹp để nuôi, như với giá quá cao thì sẽ không thể tiếp cận được giống mèo tuyệt vời này. Nên mình định giá như thế để mọi người sẽ tiếp cận được.
Trên đây là suy nghĩ của mình, đúng sai mình không quan tâm. Mình chỉ muốn mọi người ở Việt Nam mình sẽ nuôi được những chú mèo ALN.

Last edited:

peppermint

Active Member
Bé sạch sẽ lông trắng tinh thế này! Chắc do kén ăn ấy chứ ko phải chủ ko khéo chăm mọi người ạ.

peppermint

Active Member
Sr chủ topic cho mình nhiều chuyện tí. Tại nghe tên Navi quen quen. Mình biết trại Navi đó nếu mình ko nhầm thì ở Đà Nẵng. Nếu đúng thì đọc tiếp nếu sai thì bỏ qua nha, mình có hỏi mua mèo thì được giới thiệu là bố mẹ nhập và mèo sinh tại Việt Nam, nhưng để giá 25tr/ bé. Trong khi giấy tờ có lẽ Việt Nam cấp. Mình ko biết cơ quan nào ở Việt Nam cấp giấy xác nhận thuần chủng cho 1 bé mèo sinh sản ko dưới sự kiểm soát của họ, và giá thì tương đương mèo nhập. Nếu sinh tại VN mà giấy tờ do nước ngoài cấp thì mình miễn bàn nha.
Mình nói vậy để thấy nếu chủ topic mua ở trại Navi thì giá trên là đã rẻ rồi. Mình thấy ở HN có bạn bán bé trông bên ngoài giống y của Navi cũng chỉ 5tr/ bé (lông kiểu Golden í ạ).
Nếu mình ko hiểu chuyện thì xin bỏ qua cho.

bongmeomeo

Active Member
Còn những chú mèo cho dù đẹp cỡ nào nhưng ko có giấy của quốc tế thì ko dc xem là thuần chủng. Bạn có thể tìm hỉu thêm
Mình xin lỗi bạn trước về những quan điểm mình sẽ nói dưới đây, và đây sẽ là comment cuối cùng mình muốn trao đổi với bạn, mình không muốn gây gắc rối thêm và cũng mong sẽ kết thúc chuyện này, vì mình rất bực bội với comment của bạn. Mình nêu ra những quan điểm sau:
-Cùng lên diễn đàn này bán mèo với nhau thôi, bạn comment vào topic của mình như vậy bạn cảm giác mình bực bội thế nào? Lúc đầu tưởng bạn là khách, xem lại thì cùng buôn bán mèo với nhau. Bạn xem mèo mình có chổ nào bị lai không mà hỏi vậy???
-Nếu đã là những người buôn bán lâu trên đây, bạn nghĩ có mèo nào có giấy tờ giá 4 triệu đến 6 triệu như hiện nay?
-Và mình tin rằng mèo không giấy tờ vẫn có thuần chủng, nếu nó không bị lai. Ví dụ như mèo nhà mình ấy. ^^hjhj
-Còn mèo có giấy tờ thì chưa chắc đã thuần chủng vì giấy tờ làm có thể làm giả. (Bạn lên google tìm làm giấy tờ giả cho thú cưng nhé-chó hơi bị nhiều đấy)

Mình viết những dòng trên này không để đòi hỏi bạn phải nhận lỗi hay xin lỗi, vì mỗi người có 1 quan điểm khác nhau và cách nhìn nhận khác nhau. Mình chỉ muốn chúng ta buôn bán với nhau trên đây nên tôn trọng nhau, và nhận xét có cái giúp nhau mà hạnh phúc.
Còn mèo nhà mình bán đánh giá thế nào thì do người mua về họ sẽ nhận xét. Nếu mình bán gian dối, ngụy biện, lừa gạt thì mình sẽ không tồn tại được trên yeuthucung.com này
Đôi dòng chia sẽ cùng bạn.

dominhnguyet

Active Member
Chả biết nhập hay nhoẹt gì không biết nhưng con mèo nhìn phải đẹp, giấy tờ thì có thể tự làm được, Bây giò bằng tiến sĩ bác học còn mua được nữa là mấy cái giấy chứng nhận của chó mèo, Mình là nguoif yêu mèo, từng nuôi mèo ALN đẻ sinh đẻ và bán rất nhiều nguoif SG mua của mình, Mình xin thật lòng với con mèo mà bạn nói 14 triệu nhé : quá bình thường, Mình không quan tâm có giấy hay không vì cùng chẳng tin,. con mèo này bạn nên xem lại đi, giá trị thật của nó là bao nhiều, nên xem lại nếu thật sự muốn bán em

Thứ 2 : Muốn bán mèo thì rao bán vào trang của mình, khong nên dung trang của nguoif khác copi cái quảng cáo bán mèo nhà minh vào, Mình chúa ghét, Nếu ban quản lí quan tâm thì với điều này nên phạt. Rất thiếu văn hóa, rất khó chịu

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mình nuôi thả ko nhốt nên e nó hoạt động nhìu nhìn mi nhon thôi b. Chứ mập ù lì m chẳng thích
Cái này là ốm nhom lòi nguyên khung xương lun b ơi,tay chân ốm nhom, mỏ thì choắt lại lun mà, trg khi mèo ALN tầm 3th thôi là thấy má mủng đàng hoàng r.chứ dạng mập phệ ù lì thì nó khác,nhg nui tốt đúng chuẩn thì da thịt đầy đủ, chắc thịt và cứng cáp. Nói chung mong e gặp chủ mới nui nấng cho có da có thịt

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Càng đưa hình càng thấy độ ốm kinh khủng của bé mèo, tội nghiệp thật, nge nói thì mua con mèo có giá trị mà về nui thì mất hết giá trị của bé mèo, tội nghiệp con quá, up cho con mau gặp đc chủ tốt cho ăn mập thay
Nói chuỵen tiếng 1 tiếng 2 là lộ rõ bản chất, văn hoá giáo dục của con ng rồi, tội nghiệp thật!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Càng đưa hình càng thấy độ ốm kinh khủng của bé mèo, tội nghiệp thật, nge nói thì mua con mèo có giá trị mà về nui thì mất hết giá trị của bé mèo, tội nghiệp con quá,
Nói chuỵen tiếng 1 tiếng 2 là lộ rõ bản chất, văn hoá giáo dục của con ng rồi, tội nghiệp thật! Nói chuyện mà gặp fai hạng ăn nói như này ko stop mới lạ, ko ngu mà tự hạ thấp cái văn hoá của mình để đc ngang hàng
Uup lan cuoi cho con mau gặp đc chủ tốt có giáo dục và cho ăn mập thay nhé!

Last edited:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chả biết nhập hay nhoẹt gì không biết nhưng con mèo nhìn phải đẹp, giấy tờ thì có thể tự làm được, Bây giò bằng tiến sĩ bác học còn mua được nữa là mấy cái giấy chứng nhận của chó mèo, Mình là nguoif yêu mèo, từng nuôi mèo ALN đẻ sinh đẻ và bán rất nhiều nguoif SG mua của mình, Mình xin thật lòng với con mèo mà bạn nói 14 triệu nhé : quá bình thường, Mình không quan tâm có giấy hay không vì cùng chẳng tin,. con mèo này bạn nên xem lại đi, giá trị thật của nó là bao nhiều, nên xem lại nếu thật sự muốn bán em

Thứ 2 : Muốn bán mèo thì rao bán vào trang của mình, khong nên dung trang của nguoif khác copi cái quảng cáo bán mèo nhà minh vào, Mình chúa ghét, Nếu ban quản lí quan tâm thì với điều này nên phạt. Rất thiếu văn hóa, rất khó chịu
Bdau lộ bản chất rồi kìa bạn ơi, thôi tụi mình cg stop tại đây đi, chứ nc với hạng ko bit lí lẻ đúng sai mà còn hay "ngửa mặt lên trời tự phun nước miếng" như này thì sao làm đx, để mọi ng đi qua tự đánh giá thôi

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
chả binh gì mọi người , nhưng bác chủ top sai lè ra ạ
1 . Mọi người chỉ nói mèo ốm( còi ) mà bác bảo ngta câm mồm với mất nết?? đó chỉ là sự thật thà của mọi ng thôi ạ
2. Mèo của bác thực sự là ốm . Bt 1 bé mèo được chăm sóc cẩn thận, chế độ Dinh dưỡng tốt thì béo núc , nhìn là đã thấy đáng yêu. Nhưng bé mèo này tương đối gầy , dài , ko có độ mập mạp của 1 bé mèo aln cần có , cái này chắc chắn do chăm sóc nhé ạ. Bác đừng đổ do nuôi thả hay nhốt. Các nhà nuôi mèo tốt, dù thả hay nhốt các bé mèo vẫn béo khỏe bình thường .
3. Nếu thực sự bé từ trại Navi thì bác nên xem lại cách chăm sóc mèo của mình . Vì tôi cũng biết và quan tâm đến mèo bên trại navi. các bé mèo dưới tay chị hà nuôi đều khác hẳn mèo của bác nhé