• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Bán mèo Mỹ lông ngắn thuần chủng có TICA

Bao Linh 85

I_Like_Pet
mình ko hiểu nên mới hỏi b, vì chủ topic tên 1 người , mình mua hàng ở xa lại ck cho 1 tên khác
Rất đơn giản mà b, vd nhé, nếu mình mua bán trung thưc, mình rao mèo, có bạn ở HN muốn mua, mình cho số tk của ox mình or ba mẹ ng thân của mình đê chuyên vào cg đc vậy, chẳn hạn như muốn chuyển cùng chi nhánh để tiện chuyển tiền qua mạng ấy
Và bgio đã lòi ra chân tướng lừa đảo rồi thì tất nhiên lí lịch ke khai j ở đầu trang kia đểu giả hết, b tin làm j, vì nếu vậy ngta mò tới nhà or viẹtjet lun rồi sao nè

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chia buồn ai đã gặp tiểu nhân này.
Thấy cũng ngợ ngợ rao bán mèo mà không cho số phone hoặc email.
Sau vụ này thêm bài học kinh nghiệm : mèo có giấy tờ không bao giờ có giá rẻ mạc ngoại trừ mèo bệnh nặng hoặc vô sinh hoặc mèo trộm. Nếu vì lí do khác người ta bán rẻ thì phải giao dịch trực tiếp tại nhà
Nó và mèo ở sg, chị mình cg ở sg, thì qua giao dịch là quá chuẩn rồi
Nhg nó nói xạo láo rằng đã bán mèo cho 1 ng ngoài HN nhg do con mèo to quá nên em bé nhỏ nó sợ, nên k nuôi đc, bjo thì chị mình muốn mua thì chuyển khoản cho nó xg nó lại chuyển mèo vào cho, thế mới chết
Nói thật ng hiền lành thật thà thì ngta ngỉ đơn giản là ai cg tốt lành như bản thân mình vậy nên ko cảnh giác

Vhson

Active Member
Nhg nó nói xạo láo rằng đã bán mèo cho 1 ng ngoài HN nhg do con mèo to quá nên em bé nhỏ nó sợ, nên k nuôi đc, bjo thì chị mình muốn mua thì chuyển khoản cho nó xg nó lại chuyển mèo vào cho, thế mới chết
Nói thật ng hiền lành thật thà thì ngta ngỉ đơn giản là ai cg tốt lành như bản thân mình vậy nên ko cảnh giác
bạn TL như vậy mình hiểu rồi, đây cũng là bài học cảnh giác cho mọi người, ths bạn !

thanhnhiem

Gặp phải siêu lừa rồi.
Bạn nào đó bị lừa đang bầu bì con nhỏ cố gắng quên đi, xem như phải đóng học phí cuộc đời, quan trọng là giữ tinh thần và sức khoẻ để chăm sóc em bé tốt hơn.
Mong chủ pic hãy sớm hoàn lương. Phàm cái gì không thuộc về mình cũng sẽ không giữ được lâu.

Vhson

Active Member
Rất đơn giản mà b, vd nhé, nếu mình mua bán trung thưc, mình rao mèo, có bạn ở HN muốn mua, mình cho số tk của ox mình or ba mẹ ng thân của mình đê chuyên vào cg đc vậy, chẳn hạn như muốn chuyển cùng chi nhánh để tiện chuyển tiền qua mạng ấy
Và bgio đã lòi ra chân tướng lừa đảo rồi thì tất nhiên lí lịch ke khai j ở đầu trang kia đểu giả hết, b tin làm j, vì nếu vậy ngta mò tới nhà or viẹtjet lun rồi sao nè
bạn vd đúng với nhg nik lâu năm uy tín, còn hắn nik mới tyn mà, sao ko đắng đo

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gặp phải siêu lừa rồi.
Bạn nào đó bị lừa đang bầu bì con nhỏ cố gắng quên đi, xem như phải đóng học phí cuộc đời, quan trọng là giữ tinh thần và sức khoẻ để chăm sóc em bé tốt hơn.
Mong chủ pic hãy sớm hoàn lương. Phàm cái gì không thuộc về mình cũng sẽ không giữ được lâu.
Uh tớ cg bảo c ấy là coi như nó gánh vận hạn cho nhà c rồi đó! Của đi thay ng,nó sẽ gánh hết cho c. Chị ấy cg đành coi như bài học lần sau cẩn thận hơn ko tin ng quá, nhg ít ra phải lên tiếng như vậy để mn cảnh giac hơn bạn ạh

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bạn vd đúng với nhg nik lâu năm uy tín, còn hắn nik mới tyn mà, sao ko đắng đo
Vậy b đọc lại cmt này ở trên cua mình đi b,dòng đỏ đậm đó
Ai ở ngoài nói cg hay hết đến khi cái vận hạn xui vào ng đi rồi bít còn tỉnh hay mơ nhé

Mà thôi h mình chỉ ghi vài dòng cảnh giác,mà nảy h thấy b vào hỏi vài cái linh tinh quá b ơi,qtrong mình cảnh báo chứ ko fai tl chất vấn nhg câu hỏi đâu đâu từ b nhé,stop ở đây đi,nc với b mà fai cắt nghĩa này nọ mệt dễ sợ @@

Alen

Hi mọi người, mình có theo dõi topic này mấy ngày trước và cũng vô tình có nick FB của bạn "siêu lừa" này, lúc đầu đọc tin mình cứ tưởng là bé đã tìm được chủ tốt mà không ngờ chỉ lại gặp phải dân lừa đảo....https://www.facebook.com/nguyennguyen.thebao link đây ạ.....xem trong phần photos sẽ có hình bãn ôm bé mèo. Chị của chị Bao Linh nên nt hỏi xem có tra ra được gì không ạ. Thân!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hi mọi người, mình có theo dõi topic này mấy ngày trước và cũng vô tình có nick FB của bạn "siêu lừa" này, lúc đầu đọc tin mình cứ tưởng là bé đã tìm được chủ tốt mà không ngờ chỉ lại gặp phải dân lừa đảo....https://www.facebook.com/nguyennguyen.thebao link đây ạ.....xem trong phần photos sẽ có hình bãn ôm bé mèo. Chị của chị Bao Linh nên nt hỏi xem có tra ra được gì không ạ. Thân!
Thông tin rất quý giá, chân thành cám ơn bạn!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Uh hqua c P có kể sơ c nge r, cũng thật lấy làm may mắn là còn có nhg nhà nui mèo chân chính tốt bụng hổ trợ nhau như vậy!! Chỉ là lâu lâu có vài con sâu làm rầu nồi canh thôi,nhg trên tinh thần cac bạn nam bắc cùng hổ trợ nhau như vậy là quá tốt e nhỉ ^^
Thực ra nó kiu chị P chuyển tiền vô tk đó là để mua 1 pé 34 seal point nhà người quen em ngoài hn. Chủ TK ko biết gì cứ nghỉ nó cọc tiền mua mèo. mọi chuyện cũng ổn rồi :D
hi

ChiChi&RuBy

YTC Developer
Uh hqua c P có kể sơ c nge r, cũng thật lấy làm may mắn là còn có nhg nhà nui mèo chân chính tốt bụng hổ trợ nhau như vậy!! Chỉ là lâu lâu có vài con sâu làm rầu nồi canh thôi,nhg trên tinh thần cac bạn nam bắc cùng hổ trợ nhau như vậy là quá tốt e nhỉ ^^

hi
Dạ. nói chung cũng quen biết cả, còn cái thằng lừa thì chắc chuyên nghiệp rồi :D. dù sao mọi chuyện đã giải quyết xong.