• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Bán thỏ con 2-3 tuần tuổi 70k/con update 12/09

Louise0406

Nhà mình có 3con thỏ cái sinh đc 14em thỏ con xinh lắm, nhưng vì nhiều quá mình ko chăm nổi cho mấy em nên mình bán lại giá 70k/bé cho b nào thật sự muốn nuôi nhé. Hiện h có 6em này 2tuần tuổi có thể tách riêng được rùi nè. B nào có nhã ý thì lh mình 01222 425 625-mình sn 91 nha

Attachments

Nhật Khoa

Thỏ VN hay thỏ lai zậy bạn....mình thấy trên Nguyễn Văn Linh cũng có bán thỏ VN tầm 50->60k....thắc mắc hok có ý gì nha nha

Louise0406

Thỏ mình là thỏ Vn nha, nhưng thuộc loại nhỏ con, lúc trưởng thành nặng từ 2,2-2,5 kg.
Mình nghĩ nuôi thỏ cũng giống như nuôi chó vậy, có ng thích loại nhỏ, ng thì thích loại lớn (như chó mini thì có chihuahua, phốc sóc, loại to con thì alaska, samoyed, chow chow...)
Mình chọn thỏ Vn vì nó là giống dễ nuôi, ăn đủ thứ hợp v giới học sinh sinh viên như mình.
Về giá cả thì mình cũng ko cần nói thêm, quan trọng là mình cảm thấy phù hợp v công sức mình bỏ ra chăm sóc mấy bé thui ak!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
K có dấu hiệu đâu bạn. Hứng lên là nó tè, nó ị
thỏ tè và ị rất nhiều
tè rất khai
Nhưng yêu quý động vật thì vẫn nuôi dc thui
Mình cũng đang nuôi 4 bé, ăn ngủ như heo

Louise0406

Uh đúng rùi b, mình cũng dở khóc dở cười v mấy bé vụ đi vệ sinh này lắm, nhưng mà cưng nên cứ đem lên giường chơi hoài ak

Louise0406

Nó đúng là loại thỏ thịt. Nhưng mình nuôi tụi nó như thú cưng.
Mình nghĩ thịt hay ko thịt là do bản thân mình thui.
Vậy theo b thì chó Vn (chó cỏ, chó phú quốc...) là thú cưng hay là chó thịt khi mà ng ta ăn thịt chó tràn lan?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
À, bạn @Louise0406 cho mình hỏi chút với
Mình nuôi thỏ, nhưng k bik sao rất hay bị nấm tai. Loại nấm thành từng mảng màu trắng ý. Mình có bôi loại thuốc dạng nước màu vàng, nhưng có vẻ k hiệu quả. Mình định tiêm thuốc, nhưng thỏ còn nhỏ, nên sợ ảnh hưởng đến thần kinh.

Louise0406

mình cũng hok phải chuyên nghiệp gì đâu! cũng thuộc dạng nghiệp dư nuôi vì thích thui.
nên việc mấy bé bị nấm tai thì thỉnh thoảng mình chỉ ôm bé ra vệ sinh tai bình thường chứ cũng chưa xức thuốc chu đáo đc như b đâu nên tóm lại là mình cũg bó tay :')

Louise0406

Update típ đợt 2
Đợt này có 4e vàng, 2e trắng mắt đỏ và 2e xám nha

duy nhất có e vàng này đốm trắng trên trán nha