• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bận việc nên nhượng lại 1 nàng mèo ALD hơn 1 năm tuổi (đã bán) còn lại mèo con hơn 3 tháng tuổi

Status
Không mở trả lời sau này.

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Vc mình dạo này nhiều việc bận rộn, lại mới chuyển chỗ ở nên điều kiện chăm sóc không có, nay muốn để lại cho bạn nào yêu mèo. Mèo nhà mình sạch sẽ tắm rửa thường xuyên, vệ sinh đúng chỗ, nó mới đẻ lứa đầu được đúng 1 nhóc đã được hơn 2 tháng, bạn nào nhiệt tình và yêu mèo mình để cả ổ giá 1tr5, nếu đến chậm mình cho mất mèo con rùi cũng ko bớt đâu nha.
Con mèo này v mình cưng lắm, mấy đêm ôm nó khóc hết nước mắt mới cho đăng bán (kỷ niệm mà, huhu).

Hôm trước đã ký gửi được mèo mẹ nay còn mèo con mời anh chị em đón về

Ai có nhu cầu nhắn tin cho mình số 01666093234 hoặc 0979779293

Đây là ảnh mẹ con nhà nó

Thêm ảnh mèo con

nana_lyly

T.Viên Năng Động
lịch sử con mèo con ko trong sạch lắm nên ko dám bán, hjhj, số là cho con mẹ đi lai khắp nơi nào là ALD, ALN, 34, nó toàn chê, đến khi về lại chửa ễnh ra nên chả bít của con nào, nghi ngờ là ALN hoặc... mèo ta cũng nên. Con mẹ ngoan hiền lắm bạn múc cả đôi đi thì hơn. Mèo con bán riêng 300k (nhưng sợ mang tiếng bán mèo vớ vẩn)

em vừa nt cho chị đấy. Công nhận là hơi giống mèo ta thật :)) cơ mà em thích có mèo con chứ chả quan tâm giống má j hết. NHìn mấy em tây yêu lắm cơ mà hầu bao eo hẹp nên đành ngậm ngùi ngồi ngắm vậy

nana_lyly

T.Viên Năng Động
trangdtk91 said:
em vừa nt cho chị đấy. Công nhận là hơi giống mèo ta thật :)) cơ mà em thích có mèo con chứ chả quan tâm giống má j hết. NHìn mấy em tây yêu lắm cơ mà hầu bao eo hẹp nên đành ngậm ngùi ngồi ngắm vậy
Mèo con thật ra có ng hỏi mua nhưng chưa quyết vì sợ đầu năm, nếu họ không tloi thì mình để cho bạn hữu nghị cũng đc

Namkhanhpk

YTC Developer
Chị ơi. Mèo mẹ nhà chị là ald thuần chủng hay ntn vậy. E cần mua 1 bé. Mèo con thì thôi. Chị tặng cho các b yêu mèo đi. Vì e cũng k nên tham qúa. Biết đủ là được rồi.

Namkhanhpk

YTC Developer
Mèo đi tất trắng là mèo mẹ phải k chị. Nếu được thì e xin đón bé. Mai e lên HN. Thì ngày kia e xin được đón mèo mẹ luôn. Tết năm nay e cũng tiết kiệm được 1tr. Chị để e vay mượn thêm e đón bé luôn. Như 2 top pic dưới. E đi mua mèo Nga thuần chủng mà k được

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Namkhanhpk said:
Mèo đi tất trắng là mèo mẹ phải k chị. Nếu được thì e xin đón bé. Mai e lên HN. Thì ngày kia e xin được đón mèo mẹ luôn. Tết năm nay e cũng tiết kiệm được 1tr. Chị để e vay mượn thêm e đón bé luôn. Như 2 top pic dưới. E đi mua mèo Nga thuần chủng mà k được
2 ảnh dưới là mèo mẹ nha, thuần chùng hay ko thì mình ko nói chắc 100% vì chẳng có giấy tờ cminh mọi ng` lại bảo nói xạo, bạn nào qtam cứ xem trực tiếp ko sao mà.

Bạn nào nhắn tin thì nói luôn nik diễn đàn để mình tiện trả lời nhé, ko có nhắn cả 2 vc mình ko biết tnao

nana_lyly

T.Viên Năng Động
trangdtk91 said:
chính em là ng nt cho chị mà :) hì hì có j chị có ảnh nào của em mèo con rõ rõ hơn thì gửi vào mail cho em nhé trangdtk91@gmail.com
có gì mình gửi mèo con cho bạn nhé, hiện nó chưa có tên, vì mẹ nó lăng nhăng ko bít con ai nên tạm gọi là "điếm", nge hơi bậy nhưng ngẫm lại thấy yêu yêu

nana_lyly said:
có gì mình gửi mèo con cho bạn nhé, hiện nó chưa có tên, vì mẹ nó lăng nhăng ko bít con ai nên tạm gọi là "điếm", nge hơi bậy nhưng ngẫm lại thấy yêu yêu
ok chị ạ. Nhà em yêu mèo lắm. Từ hồi em đi học đh thì ko nuồi nữa h về nhà thực tập rùi nên lại bđầu công cuộc nuôi mèo haha

Ashiteru

Member
Cho thêm ảnh mèo mẹ đi chị ơi. E xem có phải là thuần chủng hay là lai. Chị chỉ cần chụp rõ khuôn mặt và cả hình của mèo mẹ. Các bro ở đây sẽ nhận xét cho. Như thế dễ bán hơn. Mà mèo mẹ đã có ai mua chưa chị. Mèo có bệnh tật gì k. Nếu được thì em qua e đón cho bé Adidas nhà em

Ashiteru

Member
Xin lỗi. Nhìn cách túm tai mèo thì đã biết.
Mình là người tuy k nhận là yêu mèo nhưng mình chưa bao giờ làm cái hành động như bạn đã làm đâu. Tốt hơn hết là để mèo cho bạn khác thì tốt hơn.

Ashiteru

Member
Bạn Namkhanhpk nghe bạn ấy nói trông có vẻ là thật hơn. Đúng b ấy đăng 2 topic thật. 3 topic thì đúng hơn. 1 bạn gái đã đăng kí mèo con rồi. Bạn ấy vẫn biết lấy phần mèo mẹ. Như thế là người biết điều rồi.
Chủ topic suy nghĩ đi. Nên để mèo cho bạn yêu thương mèo hay là nể bạn

Ashiteru

Member
Đặng Việt Thắng.
Vào đọc cmt mà buồn cười. Hoá ra mua mèo về lấy le với bạn bè.
Namkhanhpk có lấy mèo ko. Để cho t bắt về làm bạn với bé mèo đực nhà t.

KennyĐặng

Ashiteru said:
Đặng Việt Thắng.
Vào đọc cmt mà buồn cười. Hoá ra mua mèo về lấy le với bạn bè.
Namkhanhpk có lấy mèo ko. Để cho t bắt về làm bạn với bé mèo đực nhà t.
lấy le đâu mà lấy le !!! nhà cho học sinh cấp 3 ở trọ. chúng nó chụp rồi post lên trang web của trường chúng nó khoe , hôm mất nó lên tìm mãi chả thấy cái ảnh nào, chung' nó ở trọ lại đỗ ĐH hết rồi đi xa hết alo send về để đưa lên FB thì còn mỗi cái đó ! nhà 7 thằng con trai mà thằng nào cũng thích mèo ! suốt ngày tranh nhau ôm ngủ ! hixx .

Còn 1 số bạn mua mèo về tưởng thế nào tưởng yêu quý lắm ai ngờ để buôn bán đó bạn ạ ! chủ Topic cũng đã tìm hiểu điều đó đó !

meonho124

Đi Muôn Nơi
Mèo mẹ đẹp như thế giá thì quá nhẹ nhàng còn phải chụp kĩ gần xa làm gì nữa nhỉ , mình thấy giá không những là hợp lí mà còn quá mềm so với công sức chăm bẵm để em mèo sạch sẽ lông mượt mà mà như thế đến 1 tuổi .

Trực giác của một người nuôi mèo cho mình thấy, công nhận hơi sợ bạn Thắng kia kiểu gì ấy ( qua đọc mấy cm trên fb ) , chỉ thích mèo đẹp , nuôi mèo mà còn mắc những lỗi cơ bản để nó mất 1 cách lãng xẹt và dã man như bạn Thăng kia thì nếu là mình , có trả nhiều tiền đến đâu mình có mèo cũng không dám trao vào tay bạn .
Theo mình việc quan trong hơn cả là một người chủ mới gắn bó lâu dài , hiểu về mèo biết cách chăm sóc nó , không lạm dụng thân xác nó cho bất kể 1 mục đích kinh doanh nào .

Chúc cho chị chủ topic sáng suốt lưạ chọn chủ mới cho 2 mẹ con mèo ngoan và đáng yêu .

Status
Không mở trả lời sau này.