• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cân nặng cún

ngan^^~

Member
M.n cho mjk hỏi. Pé nhật lai nhà mình chưa đủ 2 thág t? Mà đã nặg 1,1kg ùj. Mà mjh thảy nhju pé coá 500g thuj har? Hjx. Pé nhà mjg có ú qá k? Mjg nuôi lần đầu nên k rõ lăm. Help. ,

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Còn chưa bik nó lai cỡ nào nên cũng không thể nói dc j
Bạn vẫn phải cho nó ăn uống bìh thường, và cũng k thể thay đổi dc gì cả
So với mặt bằng chung, là cún bạn hơi nặng cân.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Nè, còn bé minpin nhà mình 5,5 th tuổi mà nặng 2.75 kg là chuẩn chưa? Bé là CÁI nhé! Nhưng nhìn từ xa thì chân bé dài lắm!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Nè, còn bé minpin nhà mình 5,5 th tuổi mà nặng 2.75 kg là chuẩn chưa? Bé là CÁI nhé! Nhưng nhìn từ xa thì chân bé dài lắm!
Thế là đủ r b à...Mà hơi bự thì phải vì bé m là PQ lai chó cỏ bằng tuổi bé b mà có 3.5kg á
B cứ cho bé ăn ngày 3 bữa thịt rau đầy đủ nhưng 1 bát cơm con thoy thì bé dáng đẹp lắm ^^

Nhà mjg hjh như nhật lai fox hay s ấy ú qá màr

ngan^^~ said:
Cún nhà mjg đưc mà chân ngắn lm. Hjhj
Còn bé nhà b,cx ko phải là bự lắm,vì là cún lai thì khó nói,nói chung bự hơn bé nhà m (Cún PQ lai ta)
Chân ngắn hay dài ko quan trọng,bé còn nhỏ thì còn pt,làm sao bằng bé hơn 5th đc
B cho bé ăn như trên nhưng cx với lượng cơm cả ngày bạn chia làm 5-6 bữa cho bé ăn nhé,chó nhỏ cần ăn ít nhưng nhìu bữa thì dáng mới đẹp đc nhé
B còn cần gì nữa ko?