• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có phải hamster nhà mình mang thai không

boykute30798

Hiện tại em mới nuôi hamster lần đầu ... rất d64 thương ... nhưng hôm nay thấy em đưc rất thân với em cái chứ mấy ngày trước là tụi nó đá nhau ( con đưc đi vô nhà ngủ của con cái con cái đá ra ) mà hôm nay con đực ngủ chung với con cái được luôn
Tiện thể có mấy hiện tượng là
Đào bới lung tung
Em bế em cái lên thì thấy chỗ bpsd của em bị rụng lông ( mà em không biết ti chỗ nào nên không chắc có phải là 1 hiện trượng mang thai không )
Có phần hung dữ như em đưa tay vào để lót giấy vào một góc ( cho em í gặm hoặc chơi )... em í cắn luôn :lac_dau:
Thêm phần là uống nước nhiều
lúc mua em không hỏi tuổi của hai em ( em mới nuôi được 3 ngày thôi )
Mong mọi người giúp đỡ nha thanks

lebaochau93

Yêu hamster
Dấu hiệu mag thai là ăn uống nhiều, mập lên trông thấy, bụng hình quả lê, bắt đầu gom giấy hoặc mùn cưa về một góc làm tổ, hay đào xới lót chuồng ra chừa 1 khoảng trống, hung dữ với pé đực (đa số trường hợp). Nếu bạn thấy bé có những dấu hiệu trên thì nên bổ sung dinh dưỡng cho pé, khi nào bé nhổ lông để lộ 2 hàng ti thì tách chuồng nha. Bạn đừng lo quá, có nhìu trường hợp ko biết bé đang mang thai luôn, pé sinh rồi mới phát hiện. Chúc pé khoẻ :*