• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp đỡ tìm mèo 34 mới bị mất.

phidep

phi dep
Lời đầu tiên em xin lỗi admin , mod cho em đăng Topic vài hôm thôi(em bấn loạn quá):
Em mới bị mất 1 em mèo 34 đực khoảng 5 ki lô màu xám tên Muffin gần khu đầm sen. Em nhảy ra khỏi cửa và trong vòng 5,10p khi phát hiện ra thì quanh đó đã không còn bóng dáng em nữa. Lúc đó tầm 7h tối ngày 1/05/2013 tới nay đã tròn 5 hôm.
Em đã tìm em khắp xóm mấy ngày liền nhưng vô vọng.
Em mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp em với, mất Muffin chắc em không chịu nổi, có ai từng trông , nuôi mèo mới hiểu rõ cái cảm giác khi các em bị mất đi thì như một phần ruột bị cắt, đau và nhức nhối lắm.
Hình em ở trên Avatar và link sau:
Có anh chị nào thấy vui lòng chỉ bảo em chuộc,
Lh : 0915340669 : Phi dep
Cảm ơn các anh, các chị đã đọc tin.
http://upanhviet.net/?di=WA2A
http://upanhviet.net/?di=R8OL

bi mập

T.Viên Năng Động
đi mất 5 ngày thì tìm vòng quanh có lẽ hơi khó, bạn thử tìm ở những chỗ xa hơn, lê hồng phong chẳng hạn, đến cửa hàng tuấn điệp ấy( mình ko nhớ chính xác tên), cửa hàng này chuyên thu mua, buôn bán mèo cảnh các loại

cat29

Ngoc Anh
mất gần 1tuần rồi hả bạn ? ra Lê Hồng Phong thủ xem. Không biết nói gì để an ủi bạn luôn, hy vọng bạn mau tìm được pé.

benben

T.Viên Năng Động
gần nhà b có nhà nào có mèo cái ko? 1 là theo cái là bị bắt rồi.... muffin b mua lại của 1 b bên quận 7 đúng ko? mèo quí mà s lại thả rong e v bạn :( mong b sớm tìm dc e nha

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chắc bé sau khi phóng ra khỏi nhà, rồi lẩn ngày vào nhà nào gần đó, và có thể bít đc giá trị của bé nên ngta nổi lòng tham và đem giấu, sau đó mang bán lại hay tẩu tán đâu đó rồi, đó là nếu nhà trg hẻm,hàng xóm k tốt, còn mặt tiền thì càng dễ bị bắt hơn rồi!
Chị mà bị mất mèo vậy chắc c chết lun quá, e chạy ra lê hồng phong xem sao!
Chúc e gặp nhìu may mắn nhé

binbon

♛ Dog & Cat ♛
cứ nghĩ đến cảnh mình mà bị như này thì ko hiểu như thế nào :( . Rất chia buồn cùng bạn, cũng chả biết nói gì để chia sẻ với bạn....mong bạn sớm tìm được bé yêu, và cũng cầu trời phù hộ cho bé yêu của bạn gặp nhiều điều an lành.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
:sadcorner: :sadcorner: tội bé quá.. nhìn cái mặt kìa.. hix ko biết giờ nơi đâu rùi. nhà mình ko gần khu này.. bạn nào thấy nhắn bạn ấy nhé

chumeo

British Longhair
Bé mèo nhà mình cũng mới bị lạc, và mình đã tìm lại em ý bằng cách in giấy tìm mèo lạc rồi phát vào từng nhà một ở khu vực gần nhà mình, sau tầm 3-4 ngày có người đã gọi điện cho mình nhận lại bé, bạn thử áp dụng cách này xem, chúc bạn sớm tìm được bé nhé

MiuMiu.89

YTC Developer
Chiêu này vừa học đc cách đây gần 1 tháng của e linh mu93 chỉ cho mình,b tìm nhà nào có khế,xinh 1 cành to to tí nha,đốt trc cổng nhà và gọi tên e ấy thử xem,nếu chư bị ng khác bắt chắc là hiệu quả

phidep

phi dep
Huuu các anh các chị ơi: tình hình là em mới ra lê Hồng Phong lin tục 2 ngày... Hic Đúng là con Muffin nhà em nó có suất hiện trên Lê Hồng Phong. Em hỏi một bác chuyên thu mua mèo thì bác nói: có 1 thằng ôm con Mèo xám rất to mũi gãy lông xù rao bán 10tr, nó bảo mèo nó mua 15tr... Kết quả ko bán đc. Hỏi mấy quầy khác cũng gặp tình trạng tương tự... Hic em lo quá ko bit số phận mèo em ra sao... Em có để lại số dt cho may bác dặn mấy bác ép giá hộ em huuuu... Các chị ơi em sợ nó bán mất con Múp của em quá

alice.4387

T.Viên Năng Động
Trời ơi!!!mình quên mất,mèo nhà b bị mất đau lòng như z,mà đêm qua mình nt hỏi phối mèo,cho mình xl bạn nhé,mong cho bạn sẽ sớm tìm đc muffin nha.