• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần một bé mèo con để làm bạn và yêu thương.

Xin chào mọi người.
Trước tiên xin cho mình gửi lời cảm ơn đến những ai đã quan tâm và ghé vào đọc những dòng tâm sự này.
Hiện mình đang là sinh viên năm nhất khoa hội họa trường ĐHMT VN. Tới giữa tháng 3 này mình sẽ có sinh nhật tuổi 19 và mình nhận ra suốt từng ấy năm qua mình đã có 1 cuộc sống lạnh nhạt và hời hợt với mọi thứ xung quanh đến từng nào.
Bản thân mình là 1 đứa không baoh có thể nói ra những tâm sự trong lòng ngay cả với những người bạn thân nhất cùng với việc không thân thiết được với những thành viên trong gia đình hay việc cạnh tranh trong việc học vẽ ở trường khiến mình rất hay bị strees. Đôi khi mình luôn tự hỏi thời gian của mình đã trôi đi mất như thế nào và mình đã làm được những gì đáng để nhớ trong thời gian qua nên nó lại dẫn đến nhiều cảm xúc tiêu cực khác.
Và dạo gần đây tớ hay nghĩ đến mèo. Những em mèo bé xinh nếu cùng mình trưởng thành và vượt qua khó khăn thì quả sẽ là một điều tuyệt.
Cách đây vài hôm mình có tìm trong topic mua bán mèo và nghía được 1 em mèo gọi là Xôi trông rất năng động mà mình yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên. Vậy mà ngy cả khi đã thỏa thuận xong với chủ, mình còn hẹn trc bsĩ thú y để tiêm chủng, tìm hiểu rất kĩ về chăm sóc sức khỏe cho mèo, chỉ đợi bạn chủ ship về cho thì bạn ấy nhắn 1 cái tin: cóngười qua nhà thấy ưng nên bạn bán luôn rồi. Ức phát khóc đến nỗi mình còn định bỏ ý định nuôi mèo vì nghĩ không có duyên.

Ầy... có lẽ mình đang lảm nhảm hơi quá rồi.
Vậy các bạn, những người vẫn kiên nhẫn đọc đến những dòng này nếu quan tâm thì giúp tớ có được 1 em mèo như 1 món quà sinh nhật đặc biệt nhé.

Nhà tớ vốn là 1 võ đường nên khá rộng rãi, có sân vườn với nhiều cây xanh rất thuận lợi cho việc nuôi mèo :3

Mình chỉ yêu cầu là mèo phải là mèo nhà đẻ (để đảm bảo sức khỏe), là mèo con chừng 2, 3 tháng thật khỏe mạnh để cùng nhau lớn lên. Và nếu được là 1 em mèo thuần hay lai xinh đẹp thì càng tốt, mình cũng không ngại việc thương lượng giá cả đâu, chỉ không quá đắt so với 1 đứa sinh viên mỹ thuật chỉ có thể nhịn ăn để dành tiền là được (vì mình chưa kiếm ra tiền)

Nếu được thì các bạn đăng ảnh lên cho mình xem nhé.
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Và cũng mong mình mau chóng gặp tình yêu sét đánh với 1 em mèo nào đó.