• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Cần mua mèo giống gì cũng được đã tiêm phòng 2 mũi

qterry101

Member
Mình cần mua mèo khoảng dưới 2 triệu giống gì cũng được , mèo ta cũng được miễn các bé đã được tiêm phòng 2 mũi vacxin , khoẻ mạnh , đi vệ sinh đúng chỗ . Vì nhà có 1 e vừa mất do giảm bạch cầu nên cần tìm bé nào đã tiêm phòng ., các bạn ib cho mình ảnh và giá nhé thanks

Last edited:

kiên hoàng

mèo nhà b chắc mua ngoài chợ đúng ko . giờ bạn muốn nuôi mèo tiếp thì bạn vứt hết đồ mà con mèo cũ đã nằm ăn rồi tẩy trùng nhà bằng clorox là dc

qterry101

Member
mèo nhà b chắc mua ngoài chợ đúng ko . giờ bạn muốn nuôi mèo tiếp thì bạn vứt hết đồ mà con mèo cũ đã nằm ăn rồi tẩy trùng nhà bằng clorox là dc
Mình hỏi bác sĩ thú ý thì bảo tẩy trùng 6 tháng sau mới được mang mèo khác về và nếu có mang về luôn thì là mèo đã được tiêm phòng bạn ạ , mình nuôi trong phòng mình lúc bệnh e có nôn ra mình sợ vi trùng vẫn còn ý

kiên hoàng

Mình hỏi bác sĩ thú ý thì bảo tẩy trùng 6 tháng sau mới được mang mèo khác về và nếu có mang về luôn thì là mèo đã được tiêm phòng bạn ạ , mình nuôi trong phòng mình lúc bệnh e có nôn ra mình sợ vi trùng vẫn còn ý
ko đâu bạn ơi nếu nhà bạn lau dọn thường xuyên và hay mở cửa cho thông gió thì virut nó ko còn nữa mình từng nuôi 3 con mèo đều bị giảm bạch cầu (mua ở chợ bưởi) đến con thứ 4 , 5 mình mua ở nhà có mèo đẻ thì giờ nó vẫn sống

qterry101

Member
ko đâu bạn ơi nếu nhà bạn lau dọn thường xuyên và hay mở cửa cho thông gió thì virut nó ko còn nữa mình từng nuôi 3 con mèo đều bị giảm bạch cầu (mua ở chợ bưởi) đến con thứ 4 , 5 mình mua ở nhà có mèo đẻ thì giờ nó vẫn sống
Mèo mà bệnh bạn chỉ tẩy trùng rồi bắt mèo khác nuôi là khôg sao hả bạn , vì mình cũng sợ bắt về lại bệnh thì khổ các em lắm, bạn mua thuốc tẩy trùng ở đâu bạn? Có ảnh k gửi mình