• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần xin 1 bé alaska !mong m.n ghé qua và đừng chửi nha.tks

bu.hurt

Member
bisohot2k12 said:
vâng, bận rất là sinh viên. :D
Xin alaska. hài vãi :))
mình xin ở đây tùy vào tấm lòng của mỗi người. !! chứ mình đâu bắt buộc ai cho đâu mà bạn nói hài vãi ??

up cho bạn

Gửi lời tới những bạn(đứa) mở lời có ý chọc ngoáy,mỉa mai !
người ta xin cún nhưng có lòng và biết yêu thương nó còn tốt gấp trăm ngàn lần những đứa bỏ tiền ra mua chó theo phong trào,thể hiện hình ảnh chất chơi,theo xu thế.đc vài ba hôm sinh chán rồi lại vứt nó vào 1 xó.đứa thì đem bán đứa dã man hơn thì đem đổi chó."Con chó nó còn biết cười tại sao nhiều người vẫn ko bằng chó"

wesker_devil

Thôi ráng gom góp đi bạn, mua Samoyed hoặc Husky cũng được mà, cũng là chó kéo xe cả, với lại tùy theo kinh tế, điều kiện mà nuôi chứ k đua đòi được đâu.

bisohot2k12

YTC Developer
à .... zậy bác nào có Ngao tây tạng vứt đi cũng cho em 1 con nhá. hahaha.... bạn k có tiền mua chó. thì khi xin về, bạn lấy đâu ra tiền mà chữa trị bệnh tật cho tụi nó?
chi phí chữa bệnh cho chó rất mắc, và cả chi phí nuôi nữa. hơn nữa còn phải dành time cho nó nhiều. ................
nên k có ai cho bạn đâu. Ít tiền thì mua 1 con husky hay alas, còn ít nữa thì nuôi rott hay GSD ( loại thường) . cũng to to. vận đồng nhiều như alas... mối tội k fai dòng kéo xe. :D

bu.hurt

Member
mình còn đi học các bạn ạ !! tại chú mình có học nghề thú y nên pk chữa 1 số bệnh của chó..nên mình mún xin 1 bé về nuôi nếu bị bệnh thì mình nhờ chú mình xem giúp..còn về phần nuôi và chăm sóc cho bé thì gđ mình có điều kiện và sẽ tận tình trong việc đó..tại mình còn đi học nên k dám xin ba mua 1 bé cún mắc tiền như v..nên đành đăng lên topic này mong tìm đc 1 người tốt có thể giúp đỡ mình !!! tks m.n :blush:

Su.huhu

Bạn ạ, mình e là xin thì hơi khó đấy :) nếu cún bệnh hoặc bị về da thôi nhé, ngta cũng đã đăng bán với cái giá hạ hết mức chứ mình chưa thấy ai đem cho bạn à ^^ huống hồ gì còn là alas :)

Thôi..dù gì cũng chúc bạn may mắn :)

bu.hurt

Member
Su.huhu said:
Bạn ạ, mình e là xin thì hơi khó đấy :) nếu cún bệnh hoặc bị về da thôi nhé, ngta cũng đã đăng bán với cái giá hạ hết mức chứ mình chưa thấy ai đem cho bạn à ^^ huống hồ gì còn là alas :)

Thôi..dù gì cũng chúc bạn may mắn :)
tks bạn nhìu :gongxi-1:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Đã move qua đúng box
Alaska là dòng chó kéo xe nên riêng tiền ăn + tiền xăng cho em nó đi bộ mỗi chiều đã là 1 vấn đề rồi bạn à :le_luoi:
Chúc bạn sớm tìm dc 1 nhox, việc này nghe có vẻ hơi khó nhưng vẫn up cho ước mơ bay xa ..

bu.hurt

Member
toypoodle_123 said:
Đã move qua đúng box
Alaska là dòng chó kéo xe nên riêng tiền ăn + tiền xăng cho em nó đi bộ mỗi chiều đã là 1 vấn đề rồi bạn à :le_luoi:
Chúc bạn sớm tìm dc 1 nhox, việc này nghe có vẻ hơi khó nhưng vẫn up cho ước mơ bay xa ..
mod ơi!chuyển trang này của tui qua move muabánchó đi mod..tại bên đó có nhìu ng` mua bán pk đâu họ sẽ giúp đc tui..tks mod !

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
bu.hurt said:
mod ơi!chuyển trang này của tui qua move muabánchó đi mod..tại bên đó có nhìu ng` mua bán pk đâu họ sẽ giúp đc tui..tks mod !
ko dc bạn, phải để bài ở đúng box chứ, vs lại mình nghĩ ko ai bán alas ùi lại mún tặng đâu :gongxi-1:
ps : việc xin alaska của bạn là có thể dc nhé.. HÔm nay mình mò mẫm vào box sinh hoạt CLB thấy hội từ thiện ngoài Hà Nội có nhặt dc 1 pé alas bị bỏ rơi thì phải, và có bạn nhận nuôi ùi nhé , năm 2011 :) Bạn vào Faceb của Petmaiam nhé, ở đấy đang có 1 pé husky bị ghẻ bị bỏ rơi, bạn có thể nhận về chăm sóc thử xem, hus cũng khá giống alas mà

TwinLx

xXxEragonxXx
bu.hurt said:
mình còn đi học các bạn ạ !! tại chú mình có học nghề thú y nên pk chữa 1 số bệnh của chó..nên mình mún xin 1 bé về nuôi nếu bị bệnh thì mình nhờ chú mình xem giúp..còn về phần nuôi và chăm sóc cho bé thì gđ mình có điều kiện và sẽ tận tình trong việc đó..tại mình còn đi học nên k dám xin ba mua 1 bé cún mắc tiền như v..nên đành đăng lên topic này mong tìm đc 1 người tốt có thể giúp đỡ mình !!! tks m.n
tại dòng cún này khá đắt tiền.Với lại nhiều nơi buôn bán không uy tín,đa số người nui alaska đều ở ngoài Hn

bu.hurt

Member
toypoodle_123 said:
ko dc bạn, phải để bài ở đúng box chứ, vs lại mình nghĩ ko ai bán alas ùi lại mún tặng đâu :gongxi-1:
ps : việc xin alaska của bạn là có thể dc nhé.. HÔm nay mình mò mẫm vào box sinh hoạt CLB thấy hội từ thiện ngoài Hà Nội có nhặt dc 1 pé alas bị bỏ rơi thì phải, và có bạn nhận nuôi ùi nhé , năm 2011 :) Bạn vào Faceb của Petmaiam nhé, ở đấy đang có 1 pé husky bị ghẻ bị bỏ rơi, bạn có thể nhận về chăm sóc thử xem, hus cũng khá giống alas mà
tks mod nhé !! :gongxi-1:

Shan_Shan

YTC Developer
Bạn ơi! Yêu động vật là tốt, nhưng cs luôn thực tế. Bạn nên xin cún Nhật hoặc cún lai thì còn có thể. Với lại đã yêu thì cún nào chả yêu và cũng Cần chăm sóc tốt!

hoanghungtu

YTC Developer
không có tiền mua chó thì đi vay tiền về mà mua, chơi thì muốn chơi bằng được tiền thì không chịu bỏ :O
mình không có tiền còn giám vay tiền đi mua rồi cố cầy quốc trả nợ dần , không dám vay mà mua thì chó ốm chắc gì đã giám xuống tiền mà chữa trị, hay bạn nghĩ là tiền chữa bệnh rẻ hơn tiền mua chó :))
mà mình thấy người đi xin thì không được cho đâu, toàn thằng không xin thì tự dưng người ta cho thôi :))
số bạn quá nhọ =))