• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu cứu cứu...............gấp

d.0710

cún nhà e bị đi ngoài phân lỏng,nôn mửa và bỏ ăn 3 ngày nay,đã chích thuốc 2 ngày rồi mà ko đỡ,bác nào có kinh nghiệm vào chia sẽ giúp đỡ em với ạ,nhìn nó nằm bệt 1 chỗ mà xót lắm ạ :(((((((((

One_more_night

Active Member
Cũng có thể là bị viêm ruột, nặng hơn là care povo , thế chó của bạn chích văcxin 7 bệnh chưa,gọi bác sĩ thú ý tới khám cho nó đi

Laclac

Kinh nghiệm của mình đối với cún của mình: cho bé uống men tiêu hoá, cho ăn cháo cho dễ tiêu hoá. Uống thêm bột mà cung cấp nước cho cún, vì đi vệ sinh dễ mất nước, mình quên tên thuốc, bạn ra tiệm thuốc hỏi là được. Tránh cho chó hoạt động nhiều, vì mệt, sức đề kháng yếu. Tránh ăn đồ ăn dầu mỡ.

bonniepham90

Bị viêm ruột 9 ( care ) rồi. Mỗi ngày bạn mang ra thú y truyền nước và chích thuốc bổ 2 lần, sáng tối, uống men đường ruột. Tuyệt đối ko cho ăn gì vì bé ko tiêu hóa đc gây ói, đau bụng và mất sức. Truyền nước là đủ chất dinh dưỡng trong ngày rồi. Kiên nhẫn làm vậy trong 3 tuần sẽ có tiến triển rõ rệt. Sau khi khỏi hẳn, đi phân bình thuờng mới cho ăn lại. Mình đã từng cứu đc 1 em như thế.
Thêm 1 mẹo nữa: bạn có thể tìm lá cỏ mực giã ra vắt lấy nước, pha ít muối cho bé uống 1 phần 4 chén với chó trọng lượng trung bình. Mỗi ngày uống 3 lần cho tới khi phân ko còn tiêu chảy nữa. Loại lá này có tác dụng cầm máu và chữa tiêu chả rất hay. Mình đã sử dụng rồi
chúc bạn thành công