• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cứu em với

Hương Phạm

Mọi người ơi giúp e với, e có nuôi 1 con cún chừng 5 tháng tuổi, mới đây tự nhiên nó bỏ ăn, nôn mửa, người ốm hẳn đi, e có đi chích thuốc 2 ngày nay rồi nhưng chẳng đỡ. Nó cứ nằm lỳ 1 chỗ vậy thôi, nhìn thương lắm. theo tìm hiểu thì e nghĩ nó bị viêm ruột. ai có kinh nghiệm chỉ giúp em vời, e cám ơn @@

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn tự mua thuốc về chích hay cho đi khám?
BS nói nó bị sao?
Nôn mửa bỏ ưn, thì đg nhiên là hệ tiêu hóa có vấn đề rùi. Quan trọng là vấn đề gì, vấn đề ntn, thì phải khám chứ

Hương Phạm

small_dragon said:
Bạn tự mua thuốc về chích hay cho đi khám?
BS nói nó bị sao?
Nôn mửa bỏ ưn, thì đg nhiên là hệ tiêu hóa có vấn đề rùi. Quan trọng là vấn đề gì, vấn đề ntn, thì phải khám chứ
mình thấy nó bỏ ăn là mang nó đi khám luôn, chích vào ngày đầu thì ăn được ít cơm sau đó ói suốt. bác sĩ bảo cứ chích theo dõi mấy ngày nữa xem thế nào hum nay ngày thứ 3 rồi thấy nó đỡ được 1 tí nhưng vẫn không chịu ăn, giờ mình phải làm sao đây T_T

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nó đang bị nôn, nên cũng k nên cho nó ăn j, mà nên cho uống nc đường.
Cái này BS phải tư vấn cho bạn chứ
Càng cho ăn, nó càng nôn, chỉ khổ nó mà thôi.

zoliverz

minh` nghi là bạn nên cho no' uống thuốc chống ói đi, cún cua mình bị bệnh parvo sắp tới giai đoạn cuối ui` , mình cứ cho nó ăn cháo là nó lại ói ra. thấy vậy mỉnh ra ngoài tiệm thuốc tây mua viên thuốc chống ói cho nó uống, vậy là từ đó no' ko ói nữa :157: , cún nhà mình bị đi kiết nữa mình cho nó uống thuốc genta tylo-d,hiện tai cún đã khỏi bịnh và rất nhanh nhẹn nữa :D ,

Hương Phạm

zoliverz said:
minh` nghi là bạn nên cho no' uống thuốc chống ói đi, cún cua mình bị bệnh parvo sắp tới giai đoạn cuối ui` , mình cứ cho nó ăn cháo là nó lại ói ra. thấy vậy mỉnh ra ngoài tiệm thuốc tây mua viên thuốc chống ói cho nó uống, vậy là từ đó no' ko ói nữa :157: , cún nhà mình bị đi kiết nữa mình cho nó uống thuốc genta tylo-d,hiện tai cún đã khỏi bịnh và rất nhanh nhẹn nữa :D ,
ừm.mình cũng cho nó uống thuốc đấy, uống 1 lần thấy nó ói ra hết mình sợ quá chẳng cho nó uống nữa :).chắc giờ cho nó uống lại thêm xem như thế nào.tks nhé

Hương Phạm

small_dragon said:
Nó đang bị nôn, nên cũng k nên cho nó ăn j, mà nên cho uống nc đường.
Cái này BS phải tư vấn cho bạn chứ
Càng cho ăn, nó càng nôn, chỉ khổ nó mà thôi.
ừm.hì.tks nhé..

ChjP

T.Viên Năng Động
chưa biết dõ nguyên nhân va nguồn bệnh mà cứ phán là Tiêm theo dõi như vậy chỉ tốn time mà ko giải quyết được vấn đề gì cả.bạn này hay nhỉ..cún đang ốm mà đem đi trích thuốc khác gì giết nó...nhiều trường hợp đem đi tiêm về chó vài ngày là đie, đặc biệt là giống chó cảnh..hoặc bị sốc thuốc Đie..Bác Sĩ Cũng gà..ko tư vấn gì chỉ biết ốm là Tiêm...nhiều bác sĩ ngu như bò.ko =kinh nghiệm của Các cụ,ông cha ta rất hữa nghiệm.chia sẻ và thông cảm cùng bạn

No ko an duoc thi ban phai chuyen cho no di ko no kiet suc do.chuyen xong ban lay trung ga nhung qua nuoc nong roi cho no an na.cho om ko an kom nhung trung ga la no an do.chuc cho mau khoe manh na.

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
ko nuôi thi đưa minh nuôi cho ^^ , lo lắng la mau già lắm bạn nên tin tưởng bác sĩ