• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Chó lạp xưởng, vừa mua, xin giúp đỡ !

yeukunlam

YTC Developer
Tình hình là em vừa mua con lạp xưởng, từ sài gòn chuyển về đà nẵng, thông tin ban đầu khi mua thì bé đó vừa phối giống được 16 ngày
Trưa nay em nhận chó tại Đà Nẵng, về kiểm tra thì thấy bầu vú nó y hệt như vừa mới nuôi con xong, ai nhìn cũng bảo nv chứ k phải là nó mang thai đc 16 ngày
Em nghe nói mà em buồn thúi ruột từ trưa tới giờ, mọi người nhìn hình tư vấn giúp em :(( em cảm ơn nhiều

Attachments

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Khá là khó nói, vì những con cún đã già, thì ti lúc mới nuôi con xong với lúc đang mang bầu sẽ không khác nhau quá nhiều (trông cũng to to, cũng chảy xệ).
Bạn thử chụp tổng quan con cún, chắc a e sẽ dễ cho ý kiến hơn. Để 2 tuần nữa, bạn có thể mang e nó đi siêu âm, là biết chắc chắn ngay thôi.
Nhưng công nhận, là nhìn ti này, thì như kiểu mới nuôi con xong.

Last edited:

yeukunlam

YTC Developer
Khá là khó nói, vì những con cún đã già, thì ti lúc mới nuôi con xong với lúc đang mang bầu sẽ không khác nhau quá nhiều (trông cũng to to, cũng chảy xệ).
Bạn thử chụp tổng quan con cún, chắc a e sẽ dễ cho ý kiến hơn. Để 2 tuần nữa, bạn có thể mang e nó đi siêu âm, là biết chắc chắn ngay thôi.
Nhưng công nhận, là nhìn ti này, thì như kiểu mới nuôi con xong.
Ạnh xem giúp em với, em mua lại của một bạn ở diễn đàn mình :((

Attachments

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Khá là giống ti cún mới nuôi con.
Bạn chụp răng em nó mình xem nào. Nếu là cún còn non => mới nuôi con
Nếu là cún đã già 1 chút => có thể mới phối.

yeukunlam

YTC Developer
Khá là giống ti cún mới nuôi con.
Bạn chụp răng em nó mình xem nào. Nếu là cún còn non => mới nuôi con
Nếu là cún đã già 1 chút => có thể mới phối.
Gửi anh !
Bé này trong sổ theo dõi sức khoẻ thì dinh tháng 2 /2012 đó anh !

Attachments

yeukunlam

YTC Developer
đã chụp là bạn phải dỡ cún lên chụp nguyên cái bụng anh em sẽ bit , cún mới nuôi con xong bụng và zú sẽ phân rõ 6 cục nha.
Hiện tại chỉ có 1 mình mình ở nhà, nên k có ai hỗ trợ để chụp nv bạn à
Dù sao thì bé cún cũng rất dễ thương, dù rằng vừa về nhà là nó đã bắt mình đi dọn vệ sinh, hic, còn chuyện bé đã đc phối hay vưag nuôi con xong, mình muốn biết sự thật để khỏi phải chờ đợi và bé đi xe về hôi lắm, nếu như k mang thai mình muôn bik để còn tắm cho em nó bạn à !

giaolongtranhba

Active Member
Hiện tại chỉ có 1 mình mình ở nhà, nên k có ai hỗ trợ để chụp nv bạn à
Dù sao thì bé cún cũng rất dễ thương, dù rằng vừa về nhà là nó đã bắt mình đi dọn vệ sinh, hic, còn chuyện bé đã đc phối hay vưag nuôi con xong, mình muốn biết sự thật để khỏi phải chờ đợi và bé đi xe về hôi lắm, nếu như k mang thai mình muôn bik để còn tắm cho em nó bạn à !
bạn cố gắng chụp nguyên cái bụng nha bạn , như vậ mới bit dc

yeukunlam

YTC Developer
Giờ mình cũng k qan tâm đến chuyện đó nữa, có cũng đc, k có cũng k sao, mình nuôi cún vì đan mê là chính, giờ mình đang lo đến sức khoẻ nó, nó bị đau rồi bạn à, bị lạnh, mình đang trùm chăn sưởi ấm cho nó đây, bạn nuôi nó 2 năm nghe chắc cũng xót nhỉ,chắc nó đi xe mệt, cái lồng chật qá,giơ ko biết cho nó uống thuốc gì để hồi phục đây, tội nghiệp qá !
bạn cố gắng chụp nguyên cái bụng nha bạn , như vậ mới bit dc

giaolongtranhba

Active Member
Giờ mình cũng k qan tâm đến chuyện đó nữa, có cũng đc, k có cũng k sao, mình nuôi cún vì đan mê là chính, giờ mình đang lo đến sức khoẻ nó, nó bị đau rồi bạn à, bị lạnh, mình đang trùm chăn sưởi ấm cho nó đây, bạn nuôi nó 2 năm nghe chắc cũng xót nhỉ,chắc nó đi xe mệt, cái lồng chật qá,giơ ko biết cho nó uống thuốc gì để hồi phục đây, tội nghiệp qá !
gởi lồng to thì e bạn ko chịu , bảo kiếm cái lông vừa cho nó thôi .

yeukunlam

YTC Developer
Uhn bạn, chuyện j xảy ra cũng xảy ra rồi, giờ chỉ cần con cún khoẻ, k sao là ok con dê,mình cũng k có ý trách bạn hay gì cả đâu,bạn nuôi nó lâu có gì hỗ trợ mình nhé ! Cũng là cái duyên để nó đến với mình, chắc chắn mình sẽ nuôi nó thật tốt trong khả năng của mình ;)
gởi lồng to thì e bạn ko chịu , bảo kiếm cái lông vừa cho nó thôi .