• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó Pug bị mất 1 ít lông và loét thịt chảy máu

s1s2s9

Member
Chả hiểu sao hôm nay đi học về em thấy bé nhà em bị như thế này :(( Các bác Giúp xem em nó bị bệnh gì với T.T Khổ thân nó quá
Tiện thể cho hỏi bạn nào ở HN biết chỗ thú y nào quận Hai Bà Trưng mà uy tín thì cho xin địa chỉ nhé , Chó nhà mình giờ hơn 3 tháng rồi mà mới tiêm đc có 2 mũi T.T
Và nó hôi lắm , ai biết cách cho đỡ hôi thì chỉ giúp mình luôn nhé

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
thụy khuê 424 bạn seach google nhe / còn bgio bạn nên ra trường trinh mua 1 lọ thuốc rửa trị nấm+ghẻ, 1 lọ thuốc xịt màu tìm 30k trị nấm + ghẻ , về cắt bớt lông chỗ đó rồi rưa = nước đơi5-10p cho khổ -> thit thuôc ngay2 lần sẽ khỏi

cún nha minh cung bj nhu thê nhưng gio khỏi rồi

nhưng minh cung ko rõ cún nha bạn bj nthe hay la bj do va chạm nêu la tu dụng thi cach trên la khỏi

ChjP

T.Viên Năng Động
cún nhà bạn hôm nay mới bị hay là bị lâu rùi mà bạn ko hay biết gì?sức khoẻ nó vẫn tốt và ăn uống bình thường chứ hả bạn?mình nghĩ cái này là bị va chạm,hay bị chó khác cắn gì rùi lên bạn ko biết,chứ nếu bệnh gì thì nó phải có biểu hiện bất thường trong những ngày đó ,mất 1khoang nông to như thế kia cơ mà,mình nghĩ cún nhà bạn bị chó khác nó phang rùi,hoặc bị ai đánh, hoặc cái gì rơi vào nó rùi...chó nhà thằng a mình nuôi thả ra ngoài buổi tối để ỉa đái..sáng hôm sau nhìn mất 1khoảng nông to hơn e cún nhà bạn..về sau mới biết là nó bị người ta chém..mình mà biết thằng chém chó nhà a mình vậy..{nó chém 1,mình chém nó lại 10phát}

s1s2s9

Member
ChjP said:
cún nhà bạn hôm nay mới bị hay là bị lâu rùi mà bạn ko hay biết gì?sức khoẻ nó vẫn tốt và ăn uống bình thường chứ hả bạn?mình nghĩ cái này là bị va chạm,hay bị chó khác cắn gì rùi lên bạn ko biết,chứ nếu bệnh gì thì nó phải có biểu hiện bất thường trong những ngày đó ,mất 1khoang nông to như thế kia cơ mà,mình nghĩ cún nhà bạn bị chó khác nó phang rùi,hoặc bị ai đánh, hoặc cái gì rơi vào nó rùi...chó nhà thằng a mình nuôi thả ra ngoài buổi tối để ỉa đái..sáng hôm sau nhìn mất 1khoảng nông to hơn e cún nhà bạn..về sau mới biết là nó bị người ta chém..mình mà biết thằng chém chó nhà a mình vậy..{nó chém 1,mình chém nó lại 10phát}
Chó nhà mình có có biểu hiện gì cả , nó vẫn ăn uống bình thường , mình nhốt nó trong lồng mãi , chắc ko bị ai phang đâu :)) mình thì chỉ nghi là bị chuột cắn thôi =)) Tại chuột trong nhà mình người nó còn không sợ

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
cái này bạn cứ ccat tỉa bớt lông xung quanh vết thương rồi chụp ảnh lên xem là cắn hayđo vướng vào đâu - chó liền da gà liền xương nhưng la bệnh thi phải chữa cận thân