• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CHĂM SÓC MÈO TRIỆT SẢN

Snowdrop

Member
Tớ định cho pé miu nhà tớ đi triệt sản vì em ý đẻ 3 lứa rồi,hix. Nhưng k biết triệt sản em ý có bị sao k nữa :hmmm: lưỡng lự mãi vì sợ em ý đau nhưng thấy em ý đau đẻ còn tội hơn :sadcorner:
Tình hình là vừa xin đc 1 cái voucher triệt sản của YDV và quyết định mang pé đi

Có bạn nào chỉ tớ kinh nghiệm chăm sóc mèo hậu triệt sản k? Em ý sẽ phải nằm 1 chỗ,đi vsinh thế nào đc ah? :eye_wide: ăn uống nữa...............v.................v..........................v.....................................chỉ tớ đầy đủ lun càng tốt,tớ cảm ơn nhiều :gongxi-1:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Bác sĩ sẽ rạch 1 đường ở ổ bụng & cắt ống dẫn trứng của mèo. Xong rồi khâu lại. Mèo không bị ảnh hưởng gì đến sức khỏe cả, nhưng chăm sóc mèo sau triệt sản thì em có thể mua cái chụp đầu hình nón để đeo vào cổ mèo vài hôm tránh cho mèo liếm vết thương gây loét khó lành.

Bác sĩ làm khéo thì vết mổ rất nhỏ, cứ để nguyên vậy cũng không sao.

Ôm mèo nhiều hơn sau triệt sản cũng làm mèo thấy yên tâm hơn đó em. :wub:

Snowdrop

Member
cái chụp đầu đó mua ở đâu vậy a Pate ? :hmmm: e sợ pé đi ngoài sân rồi nằm ra đất thì nhiễm trùng mất,mà nhốt trong nhà thì k đc :khoc_nhung_ko_chiu_thua: rồi ôm pé có làm sứt đg chỉ khâu k a? ôi,lo quá đi :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: ah,mà lúc đưa pé đi triệt sản nên đựng pé trong cái gì bi giờ :04: