• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chăm sóc mèo mới đẻ như thế nào ?

neoxinh2

Mèo mình mới đẻ hôm 20-11 , đẻ được 4 em đực.Mình không biết chăm sóc thế nào cho cả mẹ lẫn con đều khỏe . Mình vẫn cho nó ăn hàng ngày và cho uống sữa không đường . Mình chưa có kinh nghiệm chăm sóc mèo con. Help me hu hu :icon027: :07:

meongo89

chúc mừng mèo nhà bạn và bạn nhé. mèo nhà tớ cũng mới sinh dc 1,5 tháng rùi. chăm bọn nó cũng mệt lắm. trước hết bạn hãy làm 1 cái ổ thật ấm cho 5 mẹ con nhà mèo, nhưng nhớ phải thay ổ thường xuyên nhé, không thì ổ mèo thành ổ rận đấy. hehe. bây giờ mèo con thì mình chưa thể chăm được, lúc nay chăm mèo mẹ là nhiều nhất. hãy cho mèo mẹ uống nước, tại mèo đẻ xong uống nhiều nước lắm, nếu ko thì bạn cho mèo mẹ uống sữa cũng được. nhà tớ thi thường mua sữ ông thọ về pha ra cho mèo mẹ uống, chỉ cần ít một thôi. nếu trường hợp mèo mẹ ko tự động uống dc thi bạn đút cho em ý uống. cho mèo mẹ an uông đủ bữa. còn sau này khi mèo con có thể mở mắt và bò ;linh tinh rùi thì ban cho mấy con mèo con uống thêm sữa ngoài như mèo mẹ cũng được. chắc mèo nhà bạn lần đầu tiên đẻ đúng ko? lứa đầu bao giờ cũng yếu và còi hơn nhũng lứa sau nên càng phải chăm kĩ bạn à. chúc bạn thành công nhé, có gì khúc măc cứ hỏi nhé. nếu tớ biết tớ sẽ trả lời cho bạn nhé.