• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chim sâu

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Cành dẻ nhà mình có 1 con chim sâu về làm tổ.
Có 3 con chim chết 1
Cho mình hỏi nếu nui từ bé thì bé có thể gần người ko? Ngoài sâu và côn trùng ra bé còn cần ăn gì?( bé 2 ngày tuổi)
Bao nhiu ngày thì bé mọc đủ lông cánh, bao h thì mở mắt và bao h thì tập bay?

TwinLx

xXxEragonxXx
chim đã mở mắt chưa bạn.Có chịu hả mỏ cho mình đút không.Bạn muốn nuôi thì mua dế về bứt đầu cho nó ăn

Pham hoang ngoc tram

bé có há mỏ cho mình mớm b ạ :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:
mình chưa bao h nhìn thấy chm non mới đẻ cả nên mình ko bít đã mở mắt hay chưa :hmmm: :hmmm:
chỉ bít là chỗ mắt bé là 2 cái màu nâu đen, khá to thui. mình là girl sợ côn trùng chắc nhìn thấy dế đã chết khiếp rùi chứ nói j là bẻ đầu chứ :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

pqtrungvn

Member
chim sâu con nó bé tẹo à làm sao ăn được con dế. mua sâu gạo loại bé cho nó ăn không thì cho ăn cám của gà con bạn ạ. cám cho nước vào sệt sệt rồi lấy que tăm xúc rồi đút cho nó. Cám gà con đầy đủ dưỡng chất lắm bạn cho ăn tiện cả đôi đường

Pham hoang ngoc tram

Chim màu nâu nâu, chân màu đỏ b à, mỏ vàng. Ừ, nhưng bé chưa đứng vững, mình vẫn đang để mẹ bé nui, khi nào có thể ăn dc cám trứng và kê thì mình mới bắt

TwinLx

xXxEragonxXx
Pham hoang ngoc tram said:
Chim màu nâu nâu, chân màu đỏ b à, mỏ vàng. Ừ, nhưng bé chưa đứng vững, mình vẫn đang để mẹ bé nui, khi nào có thể ăn dc cám trứng và kê thì mình mới bắt
vậy là chim sâu đầu đỏ rồi,bạn seach google xem có phải không nhé.Chim này rất dễ nuôi và háu đá

Pham hoang ngoc tram

Vậy hả? Mình cũng thích bọn chim con lắm, bi h mình đang nuôi lồng 2 bé chim đây nè! Mình cho bé ăn cám trứng và kê, thi thoảng thì cho ăn sâu! Bé rất thích đứng lên tay mình nhé. Cho mình hỏi cách phân biệt chim cái chim đực với!

TwinLx

xXxEragonxXx
Pham hoang ngoc tram said:
Vậy hả? Mình cũng thích bọn chim con lắm, bi h mình đang nuôi lồng 2 bé chim đây nè! Mình cho bé ăn cám trứng và kê, thi thoảng thì cho ăn sâu! Bé rất thích đứng lên tay mình nhé. Cho mình hỏi cách phân biệt chim cái chim đực với!
Nếu chuẩn là sâu đầu đỏ thì chim mái dưới mỏ nó ( cái cổ họng á) màu trắng thì mái-CÒn đỏ hay xám thì là trống.Với khi chim trưởng thành ra lông đuôi thì con nào có 1 cọng lông đuôi ngay giữa dài nhất thì là trống-CÒn bằng thì là mái