• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi giá của 1 bé mèo 34 lai

Mr.Teeth

Member
các anh chị em của YTC ơi ! em có dự dịnh mua 1 chú mèo ba tư lông ngắn nhưng thuần chủng thì mắc quá ko biết mèo lai giống loại 34 lông ngắn có rẻ hơn ko các anh chị làm ơn cho em xin cái giá nhé ...... cám ơn anh chị nhiều :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo:

txh1403

Phá phách member
có loại ba tư lông ngắn lai với mèo ta thì nó rẻ em ạ,mình move bài sang thông tin-tiêu chuẩn giống mèo nhé,đây là box mua bán

txh1403

Phá phách member
mèo ba tư lông ngắn là mèo exotic á? giống đấy hình như ở VN chưa có lai, mà cũng chưa có lai với mèo ta luôn ý

ko có lai ta thôi bác,lai với anh lông ngắn thì có nhiều mà :D

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
các anh chị em của YTC ơi ! em có dự dịnh mua 1 chú mèo ba tư lông ngắn nhưng thuần chủng thì mắc quá ko biết mèo lai giống loại 34 lông ngắn có rẻ hơn ko các anh chị làm ơn cho em xin cái giá nhé ...... cám ơn anh chị nhiều :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo:

Anh nghĩ giá mèo giao động tùy theo mèo đó nhìn thế nào nữa. Ví dụ em chụp đúng hình bé mèo em đang thích đưa lên đây và thông tin cơ bản của nó thì mọi người có thể nhìn mèo và định giá hợp lý.

meonho124

Đi Muôn Nơi
mèo Batư lông ngắn là exotic thì Vn cũng có rồi , cũng được chục con đấy chứ . Có mèo đẹp mấy ai muốn nó lai tùm lum , chưa thấy ai mang mèo Tây đi lai với mèo ta cả , chỉ thấy mang ta đi lai tây thôi , nhất là mấy loại mèo đắt thì càng ko có chuyện cho con Ta nó nhảy , no thế này luôn ý
ha ha , chả biết ra giống gì, trừ trường hợp bị ốp diêm phải chịu thôi .

Mèo exotic mà lai ta chả biết ra thế nào , còn lai ALN thì thường ra lông ngắn mũi không được tịt lắm , có khi mũi dài bằng luôn ALN mà lại bị chảy nước mắt cơ . Thường thì đã gọi là exotic chả bao giờ có chuyện mặt doll face kiểu ba tư doll face với batư mặt tịt đâu ,đã là exotic thì mặt phải tịt rồi , còn mũi bị dài thôi mình cứ gọi là ALN luôn đi :man_in_love: , thực ra lông exotic thực sự nhìn kĩ khác lông ALN ,nó dài và xốp hơn nhiều , rõ nhất ở cái đuôi đuôi chúng nó ngắn và bông tròn lên .
Hình dáng cũng khác hẳn cổ và người ngắn hơn ALN , thường bị béo trùm trũm hêt cả người ra , chứ không được gọn như ALN , chân ngắn và bàn chân to hơn , ngón chân ngắn giữa các kẽ chân có lông dày hơn bàn chân ALN, ở VN cứ toàn mang exotic đi lai ALN chỉ vì nhìn nó hơi giống nhau chứ thực ra nêu k có exotic lai cùng thì nên cho lai với ba tư mặt tịt - kiểu lai này được công nhận trên TG mới ra được exotic đẹp.

Chia sẻ 1 tí với người quan tâm tới exotic ;) :gongxi-1:

Nếu exotic bị mặt ko tịt lắm dài đên độ = ALN rồi thì tầm 5,6 m :man_in_love: nói là thế chứ ít lắm chẳng biết mà có mèo để bán giá đó luôn ko ;))