• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Closee

Status
Không mở trả lời sau này.

tinytei

TinyTei
Dotattung said:
Chữa cho khỏi đi đã bạn :3
cuncung11 said:
Chữa khỏi rồi bán, tâm lý ai mà đi mua mèo bệnh
Mình cũng biết vậy nhưng thật sự bây h mình học rất nhiều. Có những hôm 9h30 mình mới ra và phải ở lại nhờ nhà trọ của bạn để 6h30 hôm sau mình phải vào tiết mới. Mình ko phải vứt bỏ gì pé nhưng hiện tại mình không đủ khả năng
Gia đình mình chỉ có mỗi mẹ ở nhà nhưng mẹ mình chẳng biết gì cũng ko thể chở nó đi chích thuốc đc.

VesperLynn

YTC Developer
Bạn khó lòng bán với giá này lắm, với những ai chưa nuôi mèo thì gặp cái bệnh này chắc bỏ của sớm vì ko đủ kiên nhẫn, ai đã nuôi mèo rồi thì lại chả dám rước vì sợ lây cho mèo nhà. Nhìn bé thấy tội quá đi mất.

Thaonam26211

Mình ở Hn. Mình đã nuôi mèo bị nấm, mũi rồi đuôi nó bị tróc và thậm chí mụn to. Và mình đã bị lây. Người bị lây chữa rất tốn kém vù thuốc đắt. 22k/v hoặc loại 18k/v. loại thuốc chưax nấm tốt. Mình mag mèo đi khám bsty họ bảo mua viên đó chia tỷ lệ tuỳ thuộc vào cân nặng mèo. Mèo tầm 2 viên thuốc chia ra chó thì 1 vỉ vì chó to. Cả chó cả mèo của mình đều bị nấm. Nhưg nấm chó k lây người. Và mình làm như vậy 1 tuần cả ng lẫn chó mèo đều khỏi. Chia sẻ vs bạn

iodvn

Member
Giá này làm sao mà bán được bạn ơi. Thật sự bạn yêu thương bé và muốn bé được chăm sóc tốt thì nên down xuống tầm 4t hay 4t5 là ok. Vì bệnh này khá dai dẳng, khó chữa dứt điểm, bạn nào mới nuôi thì chịu thua đầu hàng, bạn nào nuôi lâu thì cũng không muốn rước vì sợ lây cho đàn ở nhà.

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
Thấy tội... nắm lên toàn thân... nắm này khá năng có thể lây luôn ua cho người nuôi.... tiền trị nắm bằng tiền con mèo....
P/s: trị hết nệnh rồi bán em ak... ai ko biết chăm thì tội nghiệp con mèo

tinytei

TinyTei
E biết nhưng e sẽ fix mạnh cho ai trực tiếp loeen lạc cho e mà. Vì để giá thấp quá xong ngta vẫn trả xuống ko thg tiếc. Nếu e có khả năng về thời gian thì cũng k ngại j để pé lại chữa hết. Mua gần 7tr h bán 4t5 hay 5tr thôi chứ e cũng k bán cao.
Ai rươcs pé về e sẽ chỉ tường tận cahcs chữa và hướng dẫn nhiệt tình.
Mong các bạn giúp đỡ để pé mau về nhà mới

chuchu.lazy

Active Member
Cá nhân mình thì thấy chữa nấm ko tốn quá nhiều tiền. Chỉ cần kiên nhẫn và chịu khó bỏ nhiều tgian chăm sóc là đc. 1 tuần đi chích 1 mũi ở bs Toàn khoảng 50k. Sau đó bs sẽ cho thuốc về uống hàng ngày dựa theo cân nặng và tình trạng của bé. Ở nhà thì kết hợp tắm bằng dầu tắm trị nấm ( cách 3 ngày tắm 1 lần ), ngày nào cũng bôi thuốc 7 màu 1 lần vào những chỗ vảy nấm ( phải cạy hết vảy nấm trước khi bôi ), cứ 4 ngày khử trùng 1 lần nơi ở các bé bằng Virkon, ngày nào cũng cho các bé phơi nắng 10p. Làm như thế thì nấm nặng lắm cũng tối đa 2 tháng sẽ hết hẳn.
Bởi vậy mấy bạn nào thik mèo mắc tiền mà đi mua mèo hở chút là mình là "sinh viên ko có kinh tê bạn bớt cho mình đi, mình sẽ yêu thương bé hết lòng" thì nên chọn mua những bé thế này nếu các bạn muốn lấy công chăm bé bù cho kinh tế hạn hẹp.

miudoan

YTC Developer
tội cho bé quá, mong bạn nào thương thì đón bé về, thấy rao mấy ngày nay mà vẫn chưa có ai đón bé. Mình có 2 bé bị nấm từng lây sang cho mình, mình kiên nhẫn chở bé đi chích 1 tuần, k cần uống thêm thuốc giờ hết rồi nên mấy bạn muốn mua cũng đừng lo lắng vì nấm dễ trị, chỉ cần kiên nhẫn chăm tốt là bé hết ah.

ThanhCat

Member
phải tuỳ vào mức độ nấm của từng bé mèo.
Phải xác định vào mức độ bệnh: Như bé mèo này Nam đã lang ra toàn thân phải cạo sạch lông toàn thân bé
Nhờ Bs cạo sạch các ổ nấm lớn... tắm sạch khi bé còn ướt mầy nấm ướt dùng tay cạo nhẹ vùng nấm " khi tấm dùng xà phòng trị nấm" dùng khăn dành riêng lao khô rồi sấy thật khô bé mèo mình khuyên dùng loại trị nấm mau thấm kho ngay... chư loại nào ươn ướt thì nó chỉ lây ra chứ ko có kết quả j.... phơi nắng, tắm trà xanh, uông thuốc
khuyên những bạn có kinh nghiệm thì nên mua... còn không có kinh nghiệm thì đừng ham rẻ.... vì rõ ràng bé này bị nấm khá nặng
minh nêu lên ý của mình vì nếu ko biết cách chăm chỉ đem đến tình tràng tệ nhất là tử vong cho bé mèo... bị nấm mèo con xuống sức rất nhanh... đó là lời khuyên chân tình... đừng có sui bậy mà sinh viên mua rồi đem về ko biết bỏ đâu
P/s: Nấm lây sang người nên các bạn sau khi tắm hay chăm sóc cho bé thì nên vệ sinh lại bằng xà phòng diệt khuẩn... nhột bé mèo vào lồng hay khu vực dành riêng cho bé

Status
Không mở trả lời sau này.