• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gíup em với, chó nhà em lười quá.

nhuquynhmi

Em có 1 bé chó Nhật 5 tháng tuổi được người thân cho.
Bé cực kì lười vận động, giỡn với bé mà bé vẫn nằm im đó.
Bé ít khi quẫy đuôi lắm, thấy chủ cũng chẵng thèm mừng, suốt ngày ăn rồi nằm 1 chỗ thôi.
Nhiều khi muốn dắt bé đi chơi cũng không được :(
- Cho em hỏi bé lười thế có bị ảnh hưởng gì không và làm sao để bé siêng vận động? :(
Em cảm ơn nhiều.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
5 tháng thì lười quá. kéo nó đi xem sao
Cún của mình, bắt tập chạy theo xe máy, nó nằm bệt 1 chỗ, mình cố kéo. Sau 2 hôm anh chàng quen, và tự chạy theo xe.

nhuquynhmi

small_dragon said:
5 tháng thì lười quá. kéo nó đi xem sao
Cún của mình, bắt tập chạy theo xe máy, nó nằm bệt 1 chỗ, mình cố kéo. Sau 2 hôm anh chàng quen, và tự chạy theo xe.
Mà mình kéo bé đi, bé cứ giật lại rồi nằm lì 1 chỗ thôi. Nãn quá chã biết làm gì cả :(

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
nhuquynhmi said:
Mà mình kéo bé đi, bé cứ giật lại rồi nằm lì 1 chỗ thôi. Nãn quá chã biết làm gì cả :(
Mới đầu phải đi bộ cùng cún cho nó quen đã. Cứ kéo thôi. Dạy cún là phải nghiêm. Phải để nó bik rằng, nghe theo thì dc thưởng, k nghe theo là ăn đòn. Đây là nguyên tắc của mình.

nhuquynhmi

small_dragon said:
Mới đầu phải đi bộ cùng cún cho nó quen đã. Cứ kéo thôi. Dạy cún là phải nghiêm. Phải để nó bik rằng, nghe theo thì dc thưởng, k nghe theo là ăn đòn. Đây là nguyên tắc của mình.
Kéo bé đau không bạn? mình sợ bé bị đau thôi :(

Minh chi dan ban 1cach nhe.ban mua 1goi thuc an cho cun nha.buoi chieu.ban lay mot it roi cho cun an tung hat 1na.luc dau ban cho an mot hat sau do ban cam hat tren tay de cun di theo.di mot doan lai cho an.dan dan la cun quen thoi.chi can vai lan nhu the la cun se di theo ban na.chuc ban thanh cong