• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp Em Với 2 Bé Mèo Mới Về Nhà

mkb92

Tình hình là em mới nhận nuôi 2 bé mèo về nhà đc 2 ngày. 2 bé rất ngoan và hơi nghịch. Em cho 2 bé ăn thức ăn cho mèo con, loại thức ăn khô hột ấy (Mua trong lotte mart quận 7). 1 trong 2 bé thì ăn tốt còn bé kia ko chịu ăn, thỉnh thoảng thấy bé cứ gặm gặm tay chân em thì em đút thử thì có cắn đc 1 ít rồi thôi. Cả 2 bé đều ko chịu uống nước hay sữa em pha (em pha bằng sữa sao phương nam, hơi ấm và loãng ko ngọt lắm). Mặc dù 2 bé khi giớn với nhau rất khỏe nhưng em vẫn thấy lo, nhất là với bé ko chịu ăn ấy. Cả 2 bé khi đc em bế thỉnh thoảng rất hay gặm tay chân em, mà gặm đau lắm :dead: . Ko bik có phải do 2 bé ngứa răng ko nữa chứ 8 cái răng nhọn hoắt rùi. Trước h em rất thích nuôi mèo nhưng chưa từng tự nuôi thế này bao h, nhất là h tới 2 bế lận. Có ai có thể cho em hướng dẫn về vụ này hay nếu đc thì có cẩm nang nuôi dạy mèo con thì càng tốt, em xin cám ơn trước :gongxi-1:à nếu đc các anh chị có thể hướng dẫn giùm em cách nuôi mèo sao cho thả ko cột mà mèo ko ra khỏi nhà ko, có cô dưới nhà cũng có 2 con mèo nuôi ko bao h ra khỏi nhà nhưng cô nói là tụi nó từ lúc nuôi đã vậy chứ ko phải huấn luyện j hết nên em cũng chả học đc KN j :sadcorner:

txh1403

Phá phách member
mèo mới về nhà hay bỏ bữa mà bạn,2 ngày cũng chưa đáng lo lắm đâu.cứ để bát thức ăn trước mặt nó,nó cảm thấy thích nó sẽ ăn thôi

mkb92

hjx cũng bik là thế nhưng mà tại thấy 1 em ăn khỏe còn 1 em chả ăn j thấy cũng lo cho em bỏ ăn wa >_

txh1403

Phá phách member
nó mà nô đùa nghịch ngợm dc là ko sao đâu,cứ yên tâm,khi nào mà nó nằm bệt 1 chỗ hay ỉa chảy,nôn mửa thì mới đáng lo

mkb92

mừng quá, h cả 2 con đều ăn rồi, nhưng lại phát sinh vấn đề nữa. Em để chậu hạt đi toilet của mấy bé bên cạnh (tại chưa kiếm đc cát nên em xài luôn hạt đó, hạt chống ẳm với chống mùi khi đi toilet của mấy bé ấy) nhưng tụi nó hok chịu đi vô đó mà lại kiếm góc nhà để đi, hjx em phải làm sao h ?? cột lại thì tụi nó đi luôn trên tấm khăn em trải ra cho tụi nó nằm :sadcorner:

txh1403

Phá phách member
thì bạn đi mua cát mới cho mèo đi rồi nó sẽ đi vào đó thôi,mèo nhà mình,chả con nào mình phải dậy cả,bản năng nó sẽ tự đi đúng vào chậu cát thôi,tạm thời mua cát rồi xích nó cạnh chậu cát đi đã bạn nhé