• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với! phải làm sao đây?

starlonely49

YTC Developer
Tình hình là thế này. Mình sắp có 1 bé mèo rất dễ thương. Mình nghe chủ cũ của bé nói là :Bé mèo nhà mình không quấn chủ tí nào bé chẳng thích ai đụng vào hết. muốn bế bé một chút bé cứ quẫy đòi xuống, bé cũng rất it hoạt động, chơi banh tròn chút xíu rồi thế là lăng ra ngủ thôi. Cứ thích thui thủi một mình. :gongxi-1: Mình thật sự rất muốn bé khi về với mình sẽ quấn mình, thích mình vuốt ve và chạy nhảy, đùa giỡn nhiều hơn. Có bạn nào co kinh nghiệm chỉ giúp mình với nhé. Thanks các bạn nhiều lắm. À mà quên nữa bé nhà mình la mèo đực( 5 tháng) rồi nhé :th_haha_hammer: Mong các bạn sớm cho mình câu trả lời nhé. Thaks nhiều nhiều lắm. :th_haha_hammer:

audy224

YTC Developer
có phải mèo bạn sắp đón là bé mèo nhà anh linh ở nguyễn công trứ HN ko . Nếu là bé đấy thì mình cũng đã từng gặp và bế mấy lần ...

Pikachu

T.Viên Năng Động
cứ thoải mái vs bé là đc r, dần dần r bé sẽ quen nhiều hơn. Chịu khó vuốt ve và quan tâm đến. Chúc bạn thành công

Sữa_chua

YTC Developer
Cứ dần dần rồi mèo sẽ quen bạn ạ :143163ljogging:

phituan91

ko phải đâu .. theo mình nghĩ mèo vốn là loài nhạy cảm .. có phải chủ topic bị hôi chân hôi nách hay hôi miệng gì đấy :143163ljogging: nên em nó ghê quá không cho bế :143163ljogging:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
HA HA HA .... hôm nay mới vô đọc, Phituan91 quá đáng nhé, chủ không hôi nách không hôi chân không hôi mồm,
chắc cô bé nhớ nhầm, chứ thằng mèo đó quen được cưng chiều, tối toàn nhẩy lên giường ngủ với chủ và rất mất dạy chỉ nằm phía đầu (cấm mèo lên giường mà, nên toàn chờ chủ ngủ mới nhẩy lên)
Mà cũng đúng thằng điếc đó suốt ngày bị bế bị hun hít vần vò, nên nó cứ tụt xuống để nghịch, để được ngủ yên thân, nó ngán được yêu chiều thái quá...