• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình với....

code47

Member
hix mình đang nuôi em 34 gần 2 tháng tuổi
mà cho nó ăn 6-7 ngày mới bít mình mua lộn thức ăn khô cho mèo lớn :(( ko biết có sao ko nữa ....mình hay cho nó ăn pate cá trôn với thức ăn khô
em nó vẫn đi vs bt nhưng ốm quá @@ chỉ có nhìu lông thôi
với lại có nên xổ giun cho em nó ko ??
à sẵn ai có xài royal canin loại giảm 60% mùi hôi phân có tác dụng ko..chứ em nó ị hôi quá.... mà còn nhỏ nên mình nuối trong phòng ko giám để dưới bếp sợ chuột cắn

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
hix mình đang nuôi em 34 gần 2 tháng tuổi
mà cho nó ăn 6-7 ngày mới bít mình mua lộn thức ăn khô cho mèo lớn :(( ko biết có sao ko nữa ....mình hay cho nó ăn pate cá trôn với thức ăn khô
em nó vẫn đi vs bt nhưng ốm quá @@ chỉ có nhìu lông thôi
với lại có nên xổ giun cho em nó ko ??
à sẵn ai có xài royal canin loại giảm 60% mùi hôi phân có tác dụng ko..chứ em nó ị hôi quá.... mà còn nhỏ nên mình nuối trong phòng ko giám để dưới bếp sợ chuột cắn

thức ăn cho mèo lớn cũng ko sao bạn à lâu lâu bạn cho nó ăn cơm với thịt 1 tí để thay đổi khẩu vị cho bé
vì là mèo mới 2 tháng nên lông nhiều bạn mún em mập thì cứ cho ẻm ăn với ngủ vì mèo nhỏ khi ngủ sẽ kích thích tế bào tăng trưởng cho bé mau lớn
xổ giun thì bạn xổ cũng đc mà tốt nhất đợi cỡ thêm 1 tuần nữa hay 2 tuần
còn về mùi phân mèo bạn nên mua cát vệ sinh cho bé mỗi lần bé đi vệ sinh , hạt cát nhựa đó nó sẽ hút chất thải vào và đông thành 1 cục to bạn chỉ việc lấy nó đem bỏ vào bao rồi vứt thôi
hình ảnh 1 loại cát vệ sinh hiệu quả nè mà các loại khác cũng đc

cát vệ sinh nó có ưu điểm như sau
SẢN PHẨM TỰ NHIÊN

KHỬ MÙI HIỆU QUẢ

DỄ VÓN CỤC

KIỂM SOÁT MÙI HÔI

KHÔNG ĐỘC HẠI

Hướng dẫn sử dụng

1.Đổ cát vào khay cho mèo của bạn với độ dày ít nhất từ 4-5cm

2. tiếp xúc với chất thải vật nuôi sẽ nhanh chóng vón thành cục

3. Dùng xẻng loại bỏ những chất thải đã vón cục và bổ xung cát mới để đảm bảo lượng cát trong khay luôn có độ dày 4-5cm.

Sản phẩm khay đựng cát chuyên dụng ,không bi bắn ra ngoài khi mèo bới cát lên
Khay & Xẻng sàng cát giá 110.000 VND /

Cào móng dành cho mèo ,tránh cho việc mèo cào lên những vật dung khác trong gia đình như yên xe ,ghế salon... Giá 69.000VND

còn việc mà sợ bé bị cắn thì có lẽ hơi bị quan tâm quá , bé là mèo chuột ko sợ thì thôi chứ bản năng của bé là săn mồi nên cứ thấy con mồi là bé cứ canh rồi nhảy vào cắn cổ 1 phát 1 chứ lớn bé đâu quan trọng