• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội - Cần mua Tokey Gecko

funkyman

T.Viên Năng Động
tokay mà béo quá ko đẹp đâu anh ạ....tokay thì Tầm Thu có bán hàng rừng....hàng nuôi công nghiệp có bà Xuân ở Hoàng Mai a search google là ra....có gì a add nik e nhé :nguoichet_tro_ve
anh em bò sát giao lưu với nhau tý...:D

dragonboy1080

YTC Developer
Thanks chú! Anh sẽ liên lạc mấy chỗ chú chỉ thử xem. Mấy người trong ảnh chắc cho tắc kè ăn dế nhúng qua thuốc tăng trọng :))

Nhưng tụi này bị béo phì có vẻ hiền hơn. Híc, phải cái tắc kè gì mà phải nhồi bằng dế xiên qua que, chắc béo quá không tự đi săn nổi.

dragonboy1080

YTC Developer
Đã mua được vài em hàng nội dữ dằn theo sự chỉ dẫn của funkyman

funkyman cho anh hỏi thêm là có phải do trời lạnh hay không mà mấy em bán ở chợ không được xanh lét như mấy em trong hình không? Có mấy em xanh xanh 1 chút thì lại là do gầy yếu quá ===> nhợt nhạt! :((

funkyman

T.Viên Năng Động
tokay có 2 màu là nâu và xanh a ơi...chưa kể những e albino và olive ko chấm là hàng vô cùng độc....e cũng mới tìm hiểu về tokay nên cũng có chút ít gọi là...có gì a add nik e ae mình trao đổi a nhé....e học bài là chỉ onl yh lấy tài liệu chứ ko lên web được...e có 1 e tokay cũng mới ra đi do bị viêm đường ruột vì lạnh....:(

dragonboy1080

YTC Developer
Funky: ngày anh ở cơ quan thì không đc dùng ym,fb, tối về nhà thì hầu vợ con+tắc kè hết luôn tối
Hic, tokay của bọn Thái dúi to+xanh nhìn thích thật
Anh vừa thuần 1 em tokay nội đã max size chi sau 2 ngày nuôi, chả hiểu nổi, trong khi 2 em khác nhỏ hơn thì tiếp tục chống phá điên cuồng

80k size nhỏ 120k size to em ạ
thanks chú funkyman!

size nhỏ dài bao nhiêu và size lớn thì bao nhiêu hả anh. em cũng đang định nuôi mấy em

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
béo giá mất hết vẻ đẹp. Gía mấy em này cũng cao đó chứ :D

funkyman

T.Viên Năng Động
Funky: ngày anh ở cơ quan thì không đc dùng ym,fb, tối về nhà thì hầu vợ con+tắc kè hết luôn tối
Hic, tokay của bọn Thái dúi to+xanh nhìn thích thật
Anh vừa thuần 1 em tokay nội đã max size chi sau 2 ngày nuôi, chả hiểu nổi, trong khi 2 em khác nhỏ hơn thì tiếp tục chống phá điên cuồng

thuần bọn này cũng vừa dễ vừa khó...nói chung là chọn tokay e thích chọn những con nào dữ và hiếu chiến vì điều ấy cho thấy nó còn rất khỏe....anh cứ yên tâm,tokay khi thuần nó ngoan lắm....mà tokay cũng khỏe nữa...:D...bọn Thái nó dùng thuốc nên mới béo đây a ạ

dragonboy1080

YTC Developer
Anh mua 3 em: 2 size nhỏ, và 1 size to. Mua về anh cho vào lồng chim, bên trong có bọng cây giả, 3 em trui vào ôm nhau khá hòa thuận.

Hôm sau anh phải đi công tác 4 ngày nên để 2 em size nhỏ ở nhà, mang em size to đi theo. Cả ngày anh bận, tối thì đi chơi ==> suốt 4 ngày anh mang em nó ra nghịch được đúng 3 lần, mỗi lần độ 5 phút Bài học rút ra:
1 - Nên chọn các em size to, sức chịu đựng tốt hơn
2 - Nên mua vào mùa rét, vì lúc này tokay khá thụ động ===> đễ thuần hơn, ngoài ra các em ý sẽ thích đậu trên tay người hơn (ấm).