• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội - Cần tìm chủ mới cho em mèo nhà tớ, mèo lai ba tư. con trai, 1 năm 3 tháng

Garfield^^

Chào cả nhà. Tớ đang có nhu cầu đổi chủ cho em mèo nhà tớ J em ý tên là Mi nhưng mà là con trai nhé :”> mèo tây, lai Ba tư nhưng mũi cao ko tẹt, mắt vàng kiểu hơi xanh, lông xù và dày, nhìn rất to cao bệ vệ mà thanh thoát. Em ý đến thời điểm này là được gần 1 năm 3 tháng tuổi, răng trắng trẻo sạch sẽ vì oánh răng Colgate và súc miệng Listerine hàng ngày nhá =)) (răng ố vàng là mèo già mà :p)

Em Mi rất ngoan, chưa bao giờ cào cấu hay cắn chủ, trừ khi mình trêu, vần cho em ý 1 trận kiểu như cù bụng véo tai gãi cổ thì em ý thik quá lâu lâu mới ngoạm yêu vào tay mình thôi, kiểu excited quá mà ko biết làm j để biểu lộ cảm xúc ý, chứ ko phải cắn đau đâu ^^ Rất friendly, người lạ vào chơi cùng hay vuốt ve là nằm im cho sờ xoạng, quen 1 lúc là ra nô cùng thoải mái. Em ý ăn uống tốt, ăn hạt nhé, dễ tính lắm, của hãng Meo-o cũng ăn mà của Whiskas cũng chén nhé, trộm vía béo hú như em lợn sữa ý :p

Em Mi đi WC trong nhà vệ sinh nhé, không nhảy đc lên bồn mà chỉ đi ở chỗ thoát nước thôi. Nhược điểm của em là do em là con trai nên hơi sợ nước, mỗi lần tắm cho em ý hơi mệt vì em ý hay co rúm và chui lủi vào lòng mình, kiểu như tìm nơi an toàn để lẩn trốn ý, thương lắm cơ ^^ đến lúc tắm xong ngồi sấy cho thì lại vểnh mông lên sấy cho ấm, liếm láp nhìn yêu vô cùng :D

Tớ rất yêu em ý, nhớ ngày mới gặp em ý nhất quyết bắt chồng mua = đc ngay khi gặp em mặc dù đó là 1 ngày cuối năm trời mưa tầm tã =)) Hôm nào đi làm về cũng chơi với em ý 1 tí :p Thế nên bây h phải bán em lại cho chủ khác cũng rất buồn và thương em ý, nhưng vì tớ ko có điều kiện về thời gian và em ý ở nhà tớ cũng ít đc chạy nhảy vì nhà chật. Nhà tớ ko rộng rãi nên ko nuôi đc em ý nữa, bạn nào là cat lover muốn xem em ý và lấy em về thì alo tớ theo số này nhé: Garfield 0 chín tám 2 tám 72 chín 1 không. Sau đây là ảnh em ý các thời kỳ ^^

Ngày em mới về, gần tết nên cho em nằm thảm đỏ cho ấm áp may mắn ^^ trông em lạ nhà thương quá cơ, cái tết đầu tiên của em ý ở nhà tớ đấy. Hôm ý chưa sắm đc bát cho em nên phải ăn tạm bợ thế kia kìa…thương em thế

Garfield^^

Bạn này làm topic công phu chi tiết ghê.chúc anh chàng nhà bạn mau kiếm dc chủ.

uh, tớ thương em ý lắm mà, cực chẳng đã mới phải đổi chủ cho em...các bạn ủng hộ tớ nhé :x

Garfield^^

cảm ơn các bạn, tớ đã inbbox nhé :x có nhu cầu đến ngắm em thì sms tớ nhé vì tớ ko check inboxx đc thg xuyên... em ý lớn hẳn rồi nên cứng cáp ăn khỏe ngủ khỏe. không lo đau ốm như mèo con. em ý hiền nên ko sợ lạ nhà, lại tình cảm nữa :) phải trông thấy em ý rồi chơi với em ý mới thấy yêu hơn cơ :D

MrDieuKay

YTC Developer
Bé yêu như vậy, bạn cố gắng giữ lại nuôi được không? Nhờ bố mẹ, hoặc bạn bè chăm dùm ấy. Như mình dù là mèo gì, tây ta xấu đẹp các loại, đã nuôi 1 thời gian là ko bao giờ bán cả. Đã nảy sinh tình cảm rồi, coi như thành viên trong gia đình là ko bán gì hết :D

Garfield^^

tớ cũng muốn thế, nhưng ngặt 1 nỗi nhà chỉ có 2 vợ chồng tớ yêu em, còn thì cả Bố Mẹ chồng lẫn Mẹ tớ đều ko ưa j em ý, thành thử em ý ở nhà toàn ở trong 1 cái phòng nhỏ xíu, nhỏ lắm ý, chả đc chạy nhảy chơi đùa thoải mái tung tăng như mèo nhà khác, tội lắm nên tớ mới định tìm chủ khác tốt hơn cho em bạn ạ :(