• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Hà Nội - Nhận đặt gạch đàn alas (sinh ngày 26/4). Mới update ảnh, video (11/06/2014)

Hip170488

Member
Update 11/06/2014:
- Cháu xám cái đã dựng 2 tai, cháu vẫn chưa có gạch. Bác nào quan tâm nhấc máy alo ngay cho em nào :D

Update 09/06/2014:
- Chỉ còn cháu xám cái giống mẹ. Bác nào quan tâm nhấc máy alo ngay cho em ạ :D

Update 23/05/2014:

- Cháu đực đen trắng và cháu cái nâu đỏ đã có gạch, chờ ngày về nhà mới.

- Chỉ còn lại cháu đực nâu đỏ và cái xám đen, bác nào quan tâm thì alo em nhé :D

Chả là cháu Bông nhà em sau hơn 1 năm zời nuôi nấng, hơn 2 tháng trời mang nặng đẻ đau thì hôm 26/4 đã đẻ lứa đầu tiên được 1 đàn 4 cháu.

Cụ thể là 1 cháu đực màu đen, 1 cháu cái xám đen, và 2 cháu nâu đỏ - 1 đực 1 cái. Trộm vía chó mẹ khỏe và khá là khéo, sữa nhiều nên em cho bú mẹ 100% ko ăn sữa ngoài, các cháu chó con hết ăn no căng rốn rồi lại nằm ngủ lăn lóc nên em cũng khá là nhàn.

Nãy em vừa đi làm về, cân các cháu thấy cháu to nhất được 1 cân 9, cháu bé nhất cũng hơn 1 cân 7.

Tham gia forum cũng lâu rồi nhưng ít khi post bài, nên hôm nay em quyết định post bài vừa để góp vui với các bác, vừa để tăng thêm sự lựa chọn cho ai đang muốn kiếm 1 em Alas về làm bạn trong thời gian sắp tới.

Thôi nói nhiều quá, giờ đi vào phần thông tin chi tiết + hình ảnh cho trực quan, sinh động. Các cụ đã dạy "trăm nghe ko bằng 1 thấy" mà.

Chó mẹ: Bông - xám trắng - 1 cân (là 1 bé gái trong đàn 8 nhóc sinh ngày 09/11/2012 - chó mẹ là Mercy nhà bạn Trung - Bạch Đằng, chó bố là Đô - chắc cũng nhiều người biết) Chó mẹ là em nuôi nấng, chăm sóc từ lúc hơn 7 tuần (Giờ nghĩ lại thấy hồi đó cũng liều, chưa biết cái khỉ gì mà dám rước về 1 em to đùng, lông dài và ko hợp khí hậu như Alas, may mà trộm vía nó vẫn khỏe mạnh)

Vài ảnh của chó mẹ:

Ảnh cháu nó hồi gần 9 tháng.

Ảnh bên trái là ảnh ngày đầu tiên về nhà mới (tức là nhà em các bác ạ)
Ảnh bên phải là lúc cháu nó tròn 10 tháng.

Cháu nó hồi 9 tháng rưỡi.

Ảnh bên trái là cháu Bông nhà em lúc gần 1 tuổi, còn ảnh bên phải là người anh cùng đàn với cháu đang ở trong Sài Gòn.

Ảnh chụp phom dáng cháu nó lúc hơn 11 tháng, lúc hơn 15 tháng cháu ra lông hoàn chỉnh còn dài và dày hơn thế này, cơ mà đợt nồm vừa rồi cháu nó bị viêm da, sắp đẻ + sắp vào hạ nên em húi lông cho cháu nó sạch sẽ, mát mẻ, tiện còn bôi thuốc kẻo lây đàn chó con rồi. Từ đó đến giờ trông thê thảm quá nên nên em chả buồn chụp ảnh. Cũng may là nhờ quyết định mạnh dạn đó nên đàn chó con khỏe mạnh, sạch sẽ, mà chó mẹ cũng mát mẻ hơn mấy cái ngày hè oi ả này.

Sau đây là vài ảnh của chó bố - tên Ki - màu nâu đỏ - 43 cân - hơn 2 tuổi - nhà bạn Ly Anh - Hồng Hà:

Ảnh này là cái ảnh duy nhất em chụp với con Ki.

Chó bố ít ảnh quá, mà cô chủ bận, ít thời gian chăm sóc nên lông lá ko có hơi bết + chụp toàn bị dìm hàng cháu nó hay sao ấy ạ, chứ em thấy ở ngoài to, đẹp, rực rỡ hơn nhiều.

Còn đây là ảnh 18+, ảnh giao thông không an toàn của các cháu:

Điều gì phải đến đã đến, các cháu đã vui chơi ra sản phẩm.
Sau đây là ảnh 4 thiên thần (lúc đói và nóng thì chúng nó như ác quỷ) nhà em từ lúc đẻ đến giờ:

Ảnh các cháu lúc mới ra đời và đang được bú những giọt sữa đầu tiên.

Ảnh các cháu lúc 12 ngày tuổi, mắt vẫn còn ti hí.

Ảnh thằng cu ăn tham nhất, lười nhất và to mồm nhất đàn em chụp hôm qua. Nóng quá cu cậu kêu ầm ĩ, phải lau sàn cho mát, cu cậu mới chịu ngủ.

Update video các cháu 20 ngày tuổi (15/05/2014):

Vậy là tạm xong vụ khoe khoang và kể lể, em có sao nói vậy ko nói khống gì lên cả, ko như nhiều bác cứ chém con voi thành con kiến nhé :D
Giờ các cháu vẫn còn bé, tuy là hơi sớm nhưng em bắt đầu nhận gạch cho các cháu, để đến khi tẩy giun và tiêm đủ 2 mũi là cho các cháu yên tâm về nhà mới.

Vì đàn có cả đen trắng, xám đen và nâu đỏ nên giá rơi vào khoảng 9-12 triệu tùy cháu. Em thì em nói thẳng luôn em ko phải dân buôn, giá em đưa ra em thấy cũng hợp lý rồi nên sẽ ko fix đâu, mong các bác đừng trả giá kẻo mất thời gian ạ. Em cảm thấy bác nào nhiệt tình và yêu chó thật sự thì em gia lộc gọi là cho các cháu về nhà mới mau ăn chóng nhớn thôi ạ.

Các cô, các bác nào đã đọc đến đây, có nhu cầu, thắc mắc, muốn đến xem, đặt gạch, thông tin chi tiết về từng cháu thì gọi cho em theo số: 0923 898 111 (Nói thật là các bác nên gọi vì em hầu như ko trả lời tin nhắn đâu ạ, 1 phần vì công việc bận, chạy ra chạy vào suốt, 1 phần vì lười nhắn tin lắm ạ. Thật sự quan tâm, thì đừng tiếc cuộc điện thoại vài nghìn, đừng nhắn tin, comment hay bảo em inbox giá, các bác nhé)
Các bác có thể vào facebook em xem thêm ảnh chó mẹ và các cháu chó con:
https://www.facebook.com/Hip170488
À quên, để tiện xưng hô thì em tên Nam, sinh năm 88.

P/s: Bác nào ko có nhu cầu gạch ngói, nhưng yêu chó hay có thắc mắc gì thì vẫn cứ vô tư kết bạn, sau này chúng ta có thể giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm với nhau, ko vấn đề ạ.

Last edited:

Yêu Pet <3

ⓛ ⓞ ⓥ ⓔ
Chả là cháu Bông nhà em sau hơn 1 năm zời nuôi nấng, hơn 2 tháng trời mang nặng đẻ đau thì hôm 26/4 đã đẻ lứa đầu tiên được 1 đàn 4 cháu.

Cụ thể là 1 cháu đực màu đen, 1 cháu cái xám đen, và 2 cháu nâu đỏ - 1 đực 1 cái. Trộm vía chó mẹ khỏe và khá là khéo, sữa nhiều nên em cho bú mẹ 100% ko ăn sữa ngoài, các cháu chó con hết ăn no căng rốn rồi lại nằm ngủ lăn lóc nên em cũng khá là nhàn.

Nãy em vừa đi làm về, cân các cháu thấy cháu to nhất được 1 cân 9, cháu bé nhất cũng hơn 1 cân 7.

Tham gia forum cũng lâu rồi nhưng ít khi post bài, nên hôm nay em quyết định post bài vừa để góp vui với các bác, vừa để tăng thêm sự lựa chọn cho ai đang muốn kiếm 1 em Alas về làm bạn trong thời gian sắp tới.

Thôi nói nhiều quá, giờ đi vào phần thông tin chi tiết + hình ảnh cho trực quan, sinh động. Các cụ đã dạy "trăm nghe ko bằng 1 thấy" mà.

Chó mẹ: Bông - xám trắng - 1 cân (là 1 bé gái trong đàn 8 nhóc sinh ngày 09/11/2012 - chó mẹ là Mercy nhà bạn Trung - Bạch Đằng, chó bố là Đô - chắc cũng nhiều người biết) Chó mẹ là em nuôi nấng, chăm sóc từ lúc hơn 7 tuần (Giờ nghĩ lại thấy hồi đó cũng liều, chưa biết cái khỉ gì mà dám rước về 1 em to đùng, lông dài và ko hợp khí hậu như Alas, may mà trộm vía nó vẫn khỏe mạnh)

Vài ảnh của chó mẹ:

Ảnh cháu nó hồi gần 9 tháng.

Ảnh bên trái là ảnh ngày đầu tiên về nhà mới (tức là nhà em các bác ạ)
Ảnh bên phải là lúc cháu nó tròn 10 tháng.

Cháu nó hồi 9 tháng rưỡi.

Ảnh bên trái là cháu Bông nhà em lúc gần 1 tuổi, còn ảnh bên phải là người anh cùng đàn với cháu đang ở trong Sài Gòn.

Ảnh chụp phom dáng cháu nó lúc hơn 11 tháng, lúc hơn 15 tháng cháu ra lông hoàn chỉnh còn dài và dày hơn thế này, cơ mà đợt nồm vừa rồi cháu nó bị viêm da, sắp đẻ + sắp vào hạ nên em húi lông cho cháu nó sạch sẽ, mát mẻ, tiện còn bôi thuốc kẻo lây đàn chó con rồi. Từ đó đến giờ trông thê thảm quá nên nên em chả buồn chụp ảnh. Cũng may là nhờ quyết định mạnh dạn đó nên đàn chó con khỏe mạnh, sạch sẽ, mà chó mẹ cũng mát mẻ hơn mấy cái ngày hè oi ả này.

Sau đây là vài ảnh của chó bố - tên Ki - màu nâu đỏ - 43 cân - hơn 2 tuổi - nhà bạn Ly Anh - Hồng Hà:

Ảnh này là cái ảnh duy nhất em chụp với con Ki.

Chó bố ít ảnh quá, mà cô chủ bận, ít thời gian chăm sóc nên lông lá ko có hơi bết + chụp toàn bị dìm hàng cháu nó hay sao ấy ạ, chứ em thấy ở ngoài to, đẹp, rực rỡ hơn nhiều.

Còn đây là ảnh 18+, ảnh giao thông không an toàn của các cháu:

Điều gì phải đến đã đến, các cháu đã vui chơi ra sản phẩm.
Sau đây là ảnh 4 thiên thần (lúc đói và nóng thì chúng nó như ác quỷ) nhà em từ lúc đẻ đến giờ:

Ảnh các cháu lúc mới ra đời và đang được bú những giọt sữa đầu tiên.

Ảnh các cháu lúc 12 ngày tuổi, mắt vẫn còn ti hí.

Ảnh thằng cu ăn tham nhất, lười nhất và to mồm nhất đàn em chụp hôm qua. Nóng quá cu cậu kêu ầm ĩ, phải lau sàn cho mát, cu cậu mới chịu ngủ.

Vậy là tạm xong vụ khoe khoang và kể lể, em có sao nói vậy ko nói khống gì lên cả, ko như nhiều bác cứ chém con voi thành con kiến nhé :D
Giờ các cháu vẫn còn bé, tuy là hơi sớm nhưng em bắt đầu nhận gạch cho các cháu, để đến khi tẩy giun và tiêm đủ 2 mũi là cho các cháu yên tâm về nhà mới.

Vì đàn có cả đen trắng, xám đen và nâu đỏ nên giá rơi vào khoảng 9-12 triệu tùy cháu. Em thì em nói thẳng luôn em ko phải dân buôn, giá em đưa ra em thấy cũng hợp lý rồi nên sẽ ko fix đâu, mong các bác đừng trả giá kẻo mất thời gian ạ. Em cảm thấy bác nào nhiệt tình và yêu chó thật sự thì em gia lộc gọi là cho các cháu về nhà mới mau ăn chóng nhớn thôi ạ.

Các cô, các bác nào đã đọc đến đây, có nhu cầu, thắc mắc, muốn đến xem, đặt gạch, thông tin chi tiết về từng cháu thì gọi cho em theo số: 0923 898 111 (Nói thật là các bác nên gọi vì em hầu như ko trả lời tin nhắn đâu ạ, 1 phần vì công việc bận, chạy ra chạy vào suốt, 1 phần vì lười nhắn tin lắm ạ. Thật sự quan tâm thì đừng tiếc cuộc điện thoại vài k, đừng nhắn tin, comment hay bảo em inbox, các bác nhé)
Hoặc theo facebook:
https://www.facebook.com/Hip170488
À quên, để tiện xưng hô thì em tên Nam, sinh năm 88.

P/s: Bác nào ko có nhu cầu gạch ngói, nhưng yêu chó hay có thắc mắc gì thì vẫn cứ vô tư kết bạn, sau này chúng ta có thể giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm với nhau, ko vấn đề ạ.
cho em xin giá nâu đỏ CÁI

Hip170488

Member
cho em xin giá nâu đỏ CÁI
Nhiệt tình alo cho mình đi bạn ơi, mình viết ở trên rồi mà ;)
Thấy bạn có nói bạn ở ngay 281 Trần Khát Chân, nhà mình ngay Đồng Nhân thôi, nếu bạn thực sự quan tâm thì mai alo cho mình, ưng nữa thì qua thẳng nhà mình chơi, có chó mẹ và đàn chó con ở đấy luôn, ko gạch ngói hay mua bán gì mà yêu chó mình vẫn hoan nghênh, ko có vấn đề gì nhé :D

đẹp và đáng yêu quá đi
chó mẹ đẹp quá
Mình cảm ơn bạn nhiều :x

P/s: bác nào thật sự quan tâm cứ alo em nhé :D

Hip170488

Member
Bác thớt văn tờ rương lai láng nhể. Up cho đàn đep :)
Lai láng gì đâu bác ơi. Em viết thông tin trung thực, rõ ràng cho mọi người cùng đọc và lựa chọn thôi. Chứ đi 1 vòng quanh mấy topic của nhiều bác, em thấy nào thì thiếu thông tin, thiếu giá, thiếu ảnh, thiếu video, rồi chưa kể mấy vụ khống chiều cao, cân nặng của chó lên cho hoành tráng, lừa mấy người ko biết nữa.... Em thì em ko thích thế, có sao nói vậy, ai ưng thì liên lạc, đỡ mất thời gian và công sức của cả 2 bên thôi ạ :D
Cảm ơn bác đã up hộ :*

Hip170488

Member
Update 23/05/2014:
- Cháu đực đen trắng và cháu cái nâu đỏ đã có gạch, chờ ngày về nhà mới.

- Chỉ còn lại cháu đực nâu đỏ và cái xám đen, bác nào quan tâm thì alo em nhé :D