• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hành động mua đi bán lại động vật(s.mode tieu_tuan)

CAT.city

YTC Developer
Ngày 21/ 2/ 2014 (tức hôm qua) vào hồi 14h12p (mình nhớ rõ vì tay vẫn đang cầm đt nói chuyện với 1 ng em trên diễn đàn) , bạn trai này gọi điện cho mình muốn đến xem mèo. mình cũng nhiệt tình, ra tận đường đón sợ bạn lạc. khi đến nơi thì có 2 bạn nam, các bạn nói 1 ng sinh năm 94 học Ngoại Thương và 1 ng sinh năm 95 học NEU Kinh Tế QD. Mình đem cho 2 bạn xem bé Tôm (bi xanh) và bé Lạc Lạc (phấn hồng) cho các bạn chọn, bạn 95 trong ảnh nói là "Em muốn mang cả 2 đứa về vì nếu chỉ có 1 đứa thì chả có ai chơi cùng, bọn em đi học cả sáng, ở nhà thêm bạn cho nó vui" mình cũng không nghĩ ngợi gì nhiều, vì cũng đang là sinh viên, chuyện tiền nong eo hẹp là điều hay sảy ra, 95 nói "h em với chị đi ra cây ATM rút tền" mình và 2 ng đó đi bộ từ nhà mình ra cổng Trần Đại Nghĩa BKHN để các bạn rút tiền, mình cũng nói luôn là " Tìm cây nào cùng ngân hàng cho đỡ mất phí" nhưng em ấy bảo " Có đáng gì đâu chị" h mình ngẫm lại đúng là không đáng thật. mình đúng như trên topic, cầm của em ấy 2.5tr/ 2 em mèo. rồi thong thả tiễn 2 em ra chỗ xe ôm để 2 em đi về. Quãng đường từ Long Biên đến nhà mình đúng là xa thật, mình nghĩ 2 em lặn lội như thế chắc hẳn cũng như mình, đơn giản là yêu quý mèo thôi. Hôm nay 22/2 mình có lướt mạng tìm hiểu về mèo Xiêm, thấy 1 link fb bán mèo xiêm nên mình click vào xem, kéo chuột xuống thấy con của mình mà như sét đánh ngang tai. không ngờ mới buổi chiều mang về mà lại nhanh chóng bán đi như vậy, vẫn bộ quần áo ấy chưa thay, vẫn cái balo NEU... em ấy đã giao bán ngay với giá 3.5tr 1 em, thật bõ công đường dài. Mình đăng bài này lên đây như 1 lời CẢNH BÁO với các bạn có cùng suy nghĩ như mình, có cùng tình yêu như mình. đối với mình hành động này không khác nào gáo nước lạnh vì topic mà bạn ý xem lại là topic mình nói về 1 ng cũng mang mèo của về rồi bán lại trên chính diễn đàn này.

đây là Lạc LẠc

còn đây là bé Tôm

Tôm trong sáng của mẹ

Topic em ấy bán mèo ngay trong ngày trên viet-pet
http://forum.viet-pet.com/203242-can-tim-chu-moi-cho-2-aln-thuan.html

cmt trên topic của em trên diễn đàn
http://www.yeuthucung.com/user/72031-ashes-sky/?tab=reputation

trang cá nhân của em trên diễn đàn và 2 số đt em đang sử dụng với ý định lặp đi lặp lại hành động này trên diễn đàn
http://www.yeuthucung.com/user/72031-ashes-sky/

và trang cá nhân bên viet-pet mới lập acc hôm qua
http://forum.viet-pet.com/members/luppy.htm

Facebook. tôi dùng fb ng em mới có thể chụp được những bức ảnh này, vì sau khi đọc được tin rao bán, tôi ngay lập tức viết những dòng bức xúc trên chính bài đó và đã bị khóa face
https://www.facebook.com/boylovesgirls

KTQD hàng xóm sát vách

Hình ảnh của Bé Tôm và LẠc Lạc trên link tôi tìm đc
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.254087104769437.1073742405.136633529848129&type=1

Facebook bạn 94 đi cùng
https://www.facebook.com/tran.tuananh.313

cậu trai này là người tôi đang nhắc đến

và người anh họ của em sn 94 đang học tại Ngoại Thương, người đã đi cùng em đến nhà tôi ngày hôm qua

Tôi không cấm được ai có bán hay cho mèo đi như thế nào sau khi bắt mèo từ nhà tôi về, chỉ có điều, là con trai mà không dám đối mặt, không dám để tôi nc mà phải khóa face nhanh như vậy, tránh né gì, ngại ngùng gì những điều mình đã làm hay sao mà phải tránh tôi? tôi không nói vơ đũa dân KT nhưng thật h tôi thấy bạn trai này học KT cũng đúng, tính toán cũng giỏi khi chỉ 1 ngày thôi đã kiếm lãi 2tr đc từ 1 con mèo. đúng là h làm giàu không khó.

duy.anh

Khổ thân 2 bé nhà chị quá. Mình nghĩ mod cũng nên có quy định nếu đăng bán trong box mua bán mèo thì phải đăng ảnh, chứ không mấy bác lái mèo càng được thể nhập nhèm.

CAT.city

YTC Developer
Mèo Ú MiKi said:
2,5tr/2 em mèo @@ ...c bán thế các em gặp phải lái mèo cũng đúng...hic khổ thân 2 em quá đi..chia buồn cùng c T,T
chị chỉ có 2 topic cho mèo thôi, chỉ muốn các con tìm được chủ là những bạn yêu mèo thật sự. vẫn có những ng như vậy mà đkiện ko cho phép bỏ ra 5~7tr để mua em ạ, chị cũng chưa có nhu cầu bán như vậy

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Ôi......... Tôi biết ngay là có vấn đề mà :haizz:

chinchincat

YTC Developer
Chia buồn cùng vs chị , nếu lần sau c muốn tìm chủ tốt thật sự cho các bé thì c cũng không nên để giá như thế chứ c ơi , 2tr5 2 em thì đã rơi vào tầm ngắm của bọn mua đi bán lại rồi :( vs cả giá ntn đi chăng nữa thì những người yêu thương mèo thật sự và biết đc giá trị của các e thì người ta cũng không quá quan tâm chuyện đắt hay rẻ đâu c ơi :(

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Sao chi không thu lại 2 bé ?? Chị có bik nhà ko. Bây h` lừa nhìu tránh đc 1 lúc sao đc cả đời. Nói thiệt giờ em lừa đảo dễ như trở tay . Ra chợ lơn mua 1 cặp bọ 60 bán 120 mua. Cặp bear 40 bán 160 mua cặp 1 thỏ bán 250 vẫn có người mua nếu mình nắm rõ về bệnh và bé nao bệnh ko bệnh. ( nói thật mấy bạn rành về bệnh lựa chọn 1 bé dễ gấp 2 lần bạn ko bik) . Các bác thấy em nêu trên đúng ko , lừa đảo chuộc lợi quay dễ dàng rao 1 thng thui . Nhưng em ko mún làm vậy. Mà giờ nhìu người lại như vậy :ngoi_xom:. Em nói vậy thui chứ chưa bao h` lừa ai nhé. Mà nói thiệt mỗi khi em bán 1 bé cưng cưng iu iu nhất của em thì em cũng chủ động qua nhà coi mặt khách lồng t/a, xin sdt. Nếu thấy ổn thì mới rả bé đi.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Thế thì.... Thui mong bé kiếm đc chủ tốt

Hic xin chia buồn với chị. Bọn nó làm thế này thì mấy bạn ko có điều kiện để mua như tụi em biết làm sao? Có lẽ bây giờ muốn bán/ tặng mèo thì cứ phải điều tra gia cảnh + bắt viết giấy cam đoan hoàn trả mèo nếu rao bán lấy lời thôi. Mèo nhà em cũng mới đẻ 5 cháu, không biết tìm chủ thế nào đây =.=

CAT.city

YTC Developer
h đối với mình cũng khó lắm bạn ạ, ai gọi đến cũng giật mình, rồi nói chuyện cũng ngại hơn...tại mình còn phải nghĩ, nghĩ xem nên hỏi gì để biết có tin đc ng ta hay không mà cũng để ng ta không mất lòng nữa :(

duy.anh

Năm kia có 1 bạn trên viet-pet tặng lại cho em 1 bé mèo ba tư mặt tịt, bạn ý lấy vía rất rất rẻ và còn lại vía cho bé, tặng kèm đồ ăn và lồng xách. Trước khi tặng bạn ấy có hỏi rất cặn kẽ tỉ mỉ về khả năng nuôi mèo và hoàn cảnh sống, và tất nhiên là có cam kết không bán lấy lời, update tình hình thường xuyên, nếu không nuôi được sẽ trả lại. Trộm vía giờ bé vẫn đang ở với em, hàng ngày ăn ngủ như 1 con heo. Bọn này mua mèo mà rao đi bán lại như kiểu mua bán điện thoại cũ ấy. Em thấy thương 2 bé nhà chị lắm, thời tiết thì đang dở dở ương ương cứ thế rồi ốm mất :( Hi vọng các bé sẽ về được với chủ mới tốt bụng. Chị ơi, lứa sau nếu chị bán mà muốn để giá rẻ thì chỉ bán cho các bạn trên forum hoặc người quen thôi ấy, ít ra mình còn tin tưởng được :( Bắt người ta cam kết nữa. Nếu cam kết rồi mà vẫn làm là tội lừa đảo đó.

luna_01

Member
Thật tội cho các bé, theo dõi bé từ ngày chị up hình, hôm nào có điều kiện vào diễn đàn là cũng phải hí hửng xem pic chị xem có gì mới không. Vậy mà ốm ngại lên mạng nay lên tụi nhỏ đã thành ra thế này. Thương cho 2 nhóc và giận 2 con người kia, làm mất cả hình ảnh những người muốn nuôi mèo mà chưa có điều kiện mua với giá cao, thật là đồng tiền làm mờ mắt con người, làm đổ vỡ cả nhân cách.

Mèo Ú MiKi

Mèo Béo Tròn Quay
em ib hỏi giá thì b ấy trả lời 3,5tr /em....em cũng mới bắt 1 bé ko thì em cũng mua lại của 2 bạn đấy để chăm bé...thôi thì bây giờ chỉ mong sao 2 bé tìm được chủ tốt...em sẽ vào fb bạn ấy thường xuyên để xem bạn ấy bán bé cho ai

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Mấy tên này cũng ntin hỏi mình, may chưa có mèo để bán.

Mình làm cái việc bán mèo con nh` khi đã thấy tội các bé kinh khủng.

Bạn CAT.city ơi, mình góp ý thôi, mình rất hiểu lòng tốt của bạn, nhưng mình phải nói thẳng khi lòng tốt bị lợi dụng bạn sẽ bị tổn thương và có lỗi hơn nh`. Thà rằng bạn nhẫn tâm 1 tý, ko cho tặng các con nữa, cứ gắn cho chúng 1 cái giá hợp lý, mình tin chắc những ng` tìm mua sẽ quý trọng giá trị của bé hơn để chăm sóc bé tốt hơn và những kẻ lợi dụng sẽ ko lợi dụng nữa khi lợi nhuận là quá thấp so với rủi ro. Còn tiền đấy bạn có thể sử dụng vào nh` mục đích giúp đỡ cộng đồng còn hơn là để vào tay những con ng` như thế

Ví dụ mình thật sự yêu mèo, mình xin vía bạn đc con mèo ALN 1 triệu. Mình chẳng có ý định trục lợi gì cả, nhưng có lẽ tâm lý chung là của cho nên sự chăm sóc ko thể kỹ lưỡng, rồi tiếp đến hoàn cảnh xô đẩy, khó khăn về kinh tế, mình sẵn sàng bán với giá thấp hơn thị trường mà vẫn chênh ra 1 khoản, lần sau vì thấy lợi nên mình lại tiếp tục xin và bán. Như vậy cho dù xuất phát điểm của mình ko hề định như thế nhưng thấy lợi quá, chả mất công gì, chả phải chăm sóc lo lắng mèo mẹ đẻ đái gì lại có 1 khoản lợi ko nhỏ -> nhắm mắt đưa chân mặc mọi người chửi rủa thôi.

VÌ vậy mọi người cho tặng mèo có giá trị xin hãy cân nhắc kỹ. Nếu muốn cho tặng thật có lẽ nên theo về tận nơi sinh sống của ng` xin rồi hãy quyết, ko nên cho những đối tượng có điều kiện sống ko ổn định.

Ngoài tên này ra mình cũng biết 1 số ng` làm như thế nhưng kín kẽ hơn, mình chẳng có bằng chứng cụ thể như bạn nên ko thể đưa lên đc, nhưng 1 trong số đấy đăng bán rất nhiều mèo trên diễn đàn với giá cực cao, có nh` con đăng có giấy tờ với xách tay từ nước ngoài. Hjx.

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Thằng ashes_sky có rất nh` nick lừa đảo trên này nhé, ví dụ như cactus, các bạn cẩn thận đề phòng, thằng này là chuyên nghiệp rồi chứ ko phải sinh viên do hoàn cảnh, nó còn mua bán cả chó nên các bác bên box chó cũng đề phòng

CAT.city

YTC Developer
tớ đã xem đc nick cactus rồi, híc phải đẩy bài lên cho các bạn đề phòng thôi, lòng tốt thường hay bị lợi dụng các bạn ạ. đừng vì tin người mà mù quáng như tớ, h tớ hối hận cũng chỉ có thể ngồi đây viết những dòng đau xót này thôi. con mình bị đẩy đi đâu mình không biết được mà nó vẫn thản nhiên online, cmt mua mèo của các bạn :( các bạn cẩn thận nhé, mình yêu quý mèo nhưng nó chỉ yêu quý tiền thôi, mình nghĩ có nhiều bạn cũng thích mà hok có đk để mua giá cao, mình thành tâm trao gửi các con yêu của mình cho các bạn, nhưng lại gặp những ng như thế này, cảm thấy thật bất lực, mình đóng topic đó cũng vì quá phẫn nộ trước hành vi kiếm lãi này. công sức mình nuôi đâu có ít, mình muốn con mình vào nhà nào được yêu thương chăm sóc chứ không phải mua qua bán lại như vậy. Cám cảnh