• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hồ Chí Minh - CẦn Mua Mèo Xù

I♥umeo

T.Viên Năng Động
up cho bạn ... sớm tìm được mèo bạn nhé :D

archihao

YTC Developer
tuần trước mình vừa mua lại bé mèo Ba Tư lai ALD màu xám cực xù và cực xinh của 1 chị chuẩn bị dọn đi HN sống. nói chung ở TPHCM tìm mèo xù cũng có nhưng ko nhiều, và ở các nơi bán mèo thì ko đảm bảo và cực kỳ hét giá. bạn nên mua mèo từ chính người nuôi thì sẽ an toàn hơn. Bé Mực nhà mình giờ mập ú và ngoan nữa. Chúc bạn sớm tìm đc mèo như ý nghen ! Hân hạnh đc giao lưu, mình cũng ở trọ 1 mình và nuôi 3 bé :)

Tuanbunz

Member
Có 1 chị vừa liên lạc với mình, chị ấy rất quý con mèo Nga đã sanh 1 lứa rồi đặc điểm của pé mèo này là lông dài màu trắng nhưng không dài như con mình thấy trên Đường Lê LAI ( chỉ hơi dài và lông dày thôi ) mắt màu xanh dương, đang trong giai đoạn động dục chị ấy tính nhượng lại cho mình. mình không thích lắm vì chủ trương của mình là nuôi mèo con cơ vì như thế sẽ gần gũi và wen hơi mình. Với lại mèo của chị ấy mình thấy có vẻ ko thuần chủng lắm
Các bạn gắng giúp mình nhé, mình lần đầu biết giống mèo này nên cũng chưa đủ kinh nghiệm chọn mèo lắm nếu được các bạn chia sẽ kinh nghiệm thì quý lắm ! thân cảm ơn các bạn

Up! Up ! Up

Tuanbunz

Member
các bạn có thấy hình con mèo trên chữ kí của bạn lovemeo ko con mà mình được chị ấy giới thiệu giống thế đấy nhưng mình thích lồng dài và xù hơn cơ :D

Tuanbunz

Member
tuần trước mình vừa mua lại bé mèo Ba Tư lai ALD màu xám cực xù và cực xinh của 1 chị chuẩn bị dọn đi HN sống. nói chung ở TPHCM tìm mèo xù cũng có nhưng ko nhiều, và ở các nơi bán mèo thì ko đảm bảo và cực kỳ hét giá. bạn nên mua mèo từ chính người nuôi thì sẽ an toàn hơn. Bé Mực nhà mình giờ mập ú và ngoan nữa. Chúc bạn sớm tìm đc mèo như ý nghen ! Hân hạnh đc giao lưu, mình cũng ở trọ 1 mình và nuôi 3 bé :)

Mình có thể ghé thăm mèo bạn được ko

archihao

YTC Developer
cứ từ từ đi bạn. phải cẩn thận và chờ đợi, rồi sẽ có 1 bé có duyên với mình mà. mình có người chị quen trên yeudongvat, vừa rồi chị ấy tặng mình 2 bé mèo lai dễ thương lắm. ở Đà Nẵng. đàn mèo của chị ấy cũng hay có lứa mèo con lắm đó. có đăng bán và cho tặng. bạn cứ theo dõi nhen,
http://yeudongvat.org/diendan/showthread.php/3991-%C4%90%C3%A0-n%E1%BA%B5ng-t%C3%ACm-ch%E1%BB%A7-m%E1%BB%9Bi-cho-m%E1%BA%A5y-b%C3%A9-m%C3%A8o-lai-nhanh-nhanh-k%E1%BA%BBo-h%E1%BA%BFt!!!!

Tuanbunz

Member
cứ từ từ đi bạn. phải cẩn thận và chờ đợi, rồi sẽ có 1 bé có duyên với mình mà. mình có người chị quen trên yeudongvat, vừa rồi chị ấy tặng mình 2 bé mèo lai dễ thương lắm. ở Đà Nẵng. đàn mèo của chị ấy cũng hay có lứa mèo con lắm đó. có đăng bán và cho tặng. bạn cứ theo dõi nhen,
http://yeudongvat.or...h%E1%BA%BFt!!!!

Cảm Ơn bạn nhé ! Mình thấy 1 topíc bán mèo 34 tại HN ấy ! mình có liên lạc được với 1 người bạn có thể nhờ họ đến xem và mua giùm ( mặc dù tên này nó chả rành gì về mèo cả) nhưng nếu mua rồi thì ko bik chuyển vào Nam thế nào nữa? chuyển tàu lửa bao nhiu ngày tới ? Giá chuyển là bao nhiêu? liệu có bị mất trên đường vận chuyển ko ? rồi trong quá trình chuyển mèo của mình thế nào nữa lo quá trời lo ^^

archihao

YTC Developer
à, nên nhờ người nào rành về mèo đó bạn ơi. vì mua ở xa, nên có chuyện gì mình ko biết đc, phải đảm bảo đôi bên, chứ không cuối cùng lại lôi nhau lên diễn đàn chửi bới kiện cáo thì mệt lắm. phải xem kỹ coi mèo có đc tiêm ngừa đầy đủ không, có đang mắc bệnh gì không ( bệnh mà đi cả ngàn cây số vào thì tiêu là chắc ). còn về vận chuyển thì bạn chuyển bằng đường tàu nhé. có dịch vụ chuyên vận chuyển chó mèo. đợt trc mình chuyển từ ĐN vào đây là 200k/ 1 em. từ HN vào chắc là giá khác. từ HN vào tới đây thì độ 34-35 tiếng. đi sáng hôm nay thì chiều hôm sau về tới. Nói chung bạn nên cẩn trọng việc mua mèo, đừng vội quyết định hay chuyển tiền trước khi chắc chắn là mèo bảo đảm nhé. có cần số đt dịch vụ chuyển mèo thì nhắn tin vào số đt mình, mình nhắn cho bạn.

Ginger Cat

Oạch, ba tư mặt tịt lông xù mà giá sinh viên thì biết đến bao giờ mới gặp được. Bạn chưa nuôi mèo xù bao giờ thì nuôi 1 em dễ chăm sóc như Anh lông dài, Anh lông ngắn (là gợi ý thế thôi chứ mèo ALN thường đắt hơn ba tư tịt) cho quen đã.