• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hcm-mèo lai báo (hàng khủng)

mama

T.Viên Năng Động
Hay wa!Up phụ bạn! :go_mo: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

tra tra

T.Viên Năng Động
Đẹp mê hồn! Bé là giốg g vậy bạn? Mèo lai baó hình như k chi có 1loài

Kidu

YTC Developer
hí hí, muốn nuôi lắm, muốn mua lắm, nhưng mà hok đủ kinh phí. chủ topic cho cái giá mềm thì chắc em rước ^^

naviola

YTC Developer
đay là mèo rừng là loài động vật hoang dã quí hiếm thuộc nhóm IB:cấm săn bắt và buôn bán dưới mọi hình thức,muốn nuôi thì phải có giấy chứng nhận của chi cục kiểm lâm nếu không sẽ bị tịch thu và phạt tiền(nuôi chui 1,2 con đừng để tụi kiểm lâm nó biết thì ok).

txh1403

Phá phách member
ko biết nuôi em này thì như thế nào nhỉ.Chắc phá phách thì khủng hơn mấy em mèo thuần là cái chắc :go_mo: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
mèo lai báo ashera người ta vẫn cho nuôi mà, ko biết em này là giống gì đây??

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Đây là mèo rừng mà,đâu phải mèo lai báo đâu.Còn mèo lai báo như Bengal,Ashera...là do con người lai tạo chứ có phải tự nhiên mà có đâu,vì số lượng có hạn nên đương nhiên là đắt rồi. Nhưng mà mình vẫn nghĩ không nên nuôi mấy em mèo rừng vì mấy em này vốn sống trong môi trường hoang dã,chưa được con người thuần hóa nên khó gần gũi với người,cũng chẳng hiền lành,ngoan ngoãn như mèo nhà với lại nuôi mèo rừng thì phải nhốt cả ngày chứ nếu không khả năng mấy em này bỏ nhà đi hoang là rất cao.Mèo rừng cũng có thể là nguồn lây truyền mầm bệnh nguy hiểm cho con người và các em mèo nhà như bệnh Dại,Giảm bạch cầu,giun sán...Vì thế theo mình phải hết sức cân nhắc khi quyết định nuôi 1 bé mèo rừng.

salemkuti

YTC Developer
Đây là mèo rừng mà,đâu phải mèo lai báo đâu.Còn mèo lai báo như Bengal,Ashera...là do con người lai tạo chứ có phải tự nhiên mà có đâu,vì số lượng có hạn nên đương nhiên là đắt rồi. Nhưng mà mình vẫn nghĩ không nên nuôi mấy em mèo rừng vì mấy em này vốn sống trong môi trường hoang dã,chưa được con người thuần hóa nên khó gần gũi với người,cũng chẳng hiền lành,ngoan ngoãn như mèo nhà với lại nuôi mèo rừng thì phải nhốt cả ngày chứ nếu không khả năng mấy em này bỏ nhà đi hoang là rất cao.Mèo rừng cũng có thể là nguồn lây truyền mầm bệnh nguy hiểm cho con người và các em mèo nhà như bệnh Dại,Giảm bạch cầu,giun sán...Vì thế theo mình phải hết sức cân nhắc khi quyết định nuôi 1 bé mèo rừng.

đúng òy chí lý !! mình cũng có 2 e mà tính thả luôn ấy ihhihihi! nó giử wa' chịu ko nổi ! con nít mà đến gần có ngày nó cắn đứt tay hihihi