• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HCM] Mình mới tập nuôi thú cưng xin mọi nguoi giúp đỡ

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
vutuanl0ng said:
mình ở tp hcm như tiêu đề mình mới mua 1 cặp sóc đất mà bjk cần những cái j rồi là 1 số shop bán đồ cho thú ở tp hcm mjnh cung k bjk có ai bjk chỉ mình vs !! mjnh cam on
Bạn mua bé ở đâu thì có thể qua đó xem ng` ta chuẩn bị những gì cho bé là đc.
Mình chưa nuôi sóc nên cũng không biết nhiều, nhưng đầu tiên chắc chắn bạn phải chuẩn bị:
1 cái bể kính có nắp đậy
1 vài loại hạt như đậu, đỗ...
1 cái đèn rọi (ko hỉu có dùng để sưởi ko? ^^)
1 vài khúc cây, phiến đá trang trí và cho bé leo trèo...
...Còn gì nữa b lên google tìm nha ^^

thao74

mình từng nuôi 2 đợt
bạn mua baby hay trưởng thành?
nếu baby, bạn cho ún sữa không đường trước, sau khi máy nhở mở mắt được khoảng 2 tuần thì cho ăn dặm trái cây thểm vào, tụi nó biết ăn nhanh lắm
khoảng 1 tháng sau mở mắt là ăn tốt, cái gì cũng ăn. bạn nuôi từ pé, cho theo bạn nhiều như chơi vs nó, bế nó đi khắp nhà, thì không cần chuồng nhiều, chỉ cần cái chuồng như chuồng chim ấy, nên bỏ gỗ nén hút ẩm cho sạch sẽ, vì tụi nó ị vs tè tùm bây lớm =)) 1 cái ổ cho bé ngủ, 1 bình nước hay chén nước cũng được, nếu bình nước trong trường hợp bé đã quen uống bình nước hamster, còn không thì ún trong chén nhỏ cũng được.
nói chung, tụi nó dễ nuôi, gì cũng ăn, rất thích sâu khô loại hamster hay ăn
ăn bánh chó mèo
bạn ở nhà, nên thả cho nó đi chơi, nhưng bạn yên tâm, bạn mà nuôi nó từ bé, chăm nó từ bé thì bạn đi đâu, nó theo đấy, không rời nữa bước