• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help.....giúp đỡ pé mèo!

hyhy

các bạn cho mình hỏi chút! mình có mua 1 bé mèo 34lai! nuôi đc khoảng gần 1 tháng rồi! giờ mún đưa về quê bằng xe máy vì ô tô k cho mang mèo lên:(( ! giờ mình mang mèo về bằng xe máy thì cần những j! mình sợ trên đường đi tiếng xe ồn ào làm mèo sợ! về quê rùi nhỡ có chuyện j thỳ hối hận:(! các bạn giúp mình với!
cảm ơn mọi người đã giúp đỡ:)

lodepzai0

YTC Developer
hay bạn cứ gửi ở nhà người quen đi , bạn về quê xong r lên thành phố nuôi tiếp. với cả ở thành phố quen rồi về quê đùng 1 cái sợ nó lạ nhà chạy loạn là mất đó bạn

hyhy

quê mình đi xe mất khoảng gần 3 tiếng! nếu gửi mình k tin tưởng ai cả! vả lại mình mún đưa bé về we sẽ có đk cho bé chơi hơn! mình về cùng chắc sẽ k sao chứ!:D

nhưng mà về wê bạn xa tkế tkì sợ đường sóc , lại đj xe máy , sóc wá pé chết mất :dead: . Thui , tốt nhất bạn nên để pé ở nhà hay giửi nhờ ai đó .

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Gửi người khác công nhận cũng không yên tâm nhưng có rất nhiều bạn tốt, cực kì yêu mèo và sẵn lòng chăm sóc rất cẩn thận em mèo của bạn trong vài ngày bạn đi vắng đó. Mèo đi đường xa cũng mệt lắm, khổ thân :( Mèo còn có thể bị say xe đó bạn :|

hyhy

đg về nhà mình toàn đg đẹp thui! thật sự mình rất mún đưa e về tại mình về rất lâu! sợ k ai chăm đc! mình xót mèo lắm nếu k đc tự mình chăm bé! mình dự định sẽ đưa bé ấy về luôn! k ở ngoài nè nữa!:) k còn cách nào khác sao các bạn?

quynhnhu

Silver Member
Nếu đi về quê gần 3g thì mình nghĩ ko sao,nếu bé trên 2thang thì ok.Bạn cứ bỏ bé vào rổ nhựa có náp lót cái khăn êm êm cho bé nằm là ok rùi,vì mọi người vẫn mua bán vận chuyện mèo từ HN ra HCM nhiều mà đâu có sao.

hyhy

mình để bá vào lồng chuyên dụng đc k nhi? thấy mọi người bảo để pé vào ấy là đc! mọi người cho ý kiến! tại mình sợ trên đg đy tiếng xe oto làm pé sợ:(

vohoanghai88

T.Viên Năng Động
đễ vào giỏ sách cho mèo hay gì cũng được bên ngoài trùm khăn lại đễ thoáng khí 1 xíu , chứ đễ ko trùm khăn thì mèo no tới nơi sẽ bị mệt và choáng , kinh nghiệm ship mèo từ bến tre về sài gòn đó :)