• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP! Mèo mới đẻ có vấn đề! Giúp mình với!

milkseven

Mèo mẹ nhà mình mới đẻ đc 6 con nhưng lại có rận, mình có thể tắm cho mèo mẹ không và làm sao để chữa rận cho mèo con vậy moi người giúp mình nhé ! Thanks you so much :X
Từ lúc đẻ đến giờ chắc dc gần 2 tuần và mèo con nhà mình thì mới mở mắt hôm nay :D

meonho124

Đi Muôn Nơi
2 tuần mới mở mắt là binh thường mà :D mèo nhà tớ cũng vậy .
Mấy bé còn nhỏ nhỏ bạn dùng tay bắt bớt bọ tạm vậy , bắt bọ cho miu con lông còn mỏng mõng cũng khá dễ , vui tay nữa , giết được bọ rất sướng , bấm tanh tách ý , nhà tớ hay dùng frontline trị bọ thấy tốt lắm , chẳng đứa nào bị bọ , hình như có loại dùng được cho mèo con , mèo tí tẹo cũng được không sợ liếm ý . Bạn hỏi kĩ tiệm thú ý và hưỡng dẫn sử dụng xem

meonho124

Đi Muôn Nơi
Cũng được bạn ạ , hôm nào trời nóng đổ lửa , có nắng ấy , tắm nước ấm , xong lau khô sấy ngay xong cho tắm nắng, tắm xong cho ăn một chút cho lại sức đỡ hoảng nữa :p , nhưng để tránh miu mẹ ốm trong thời gian miu con còn bé thì bạn hoãn 1 thời gian cho miu con lớn tầm 1 tháng cũng chẳng sao .