• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Heo ' Ú ' nhà mình

julchan

Mình là mem mới của diễn đàn . Rất vui được làm quen với mọi người , mong được mọi người giúp đỡ thêm kiến thức về mèo để mình có thể chăm cho em nhà mình béo khỏe béo đẹp nhé
Nhà mình thì từ lúc mình sinh ra tới h lúc nào cũng nuôi chó mèo rồi , em mèo nuôi lâu nhất là 10 năm , ít nhất là 3 năm chính là em mèo đen gần đây đã bỏ nhà đi mất làm cả nhà buồn mất mấy tuần và quyết định đón em khác về cho đỡ buồn . Nhà không có trẻ con , chỉ toàn người già và người lớn đi làm nên không có các em thì buồn lắm .
Thành viên mới của gia đình mình chính là em Ú này đây . Được chiều chuộng nên hư lắm , không cho bế , không thik tắm , nhưng đi một bước là theo một bước , ko cho theo là gào lên . Đi tắm cũng có hai kẻ hầu người hạ mà cậu ấy vẫn không vừa lòng , hôm nay cũng được cậu ấy tặng cho mấy phát cào đây .

Ảnh Ú hồi bé

Mắt ẻm không phải màu xanh đâu ạ , do cái chế độ chỉnh màu đt của mình đấy

Và Ú bây giờ ( đã hơn 3 tháng )

Mình tham gia diễn đàn cũng muốn tương lai gần đón thêm bạn về cho Ú . Mong mọi người giúp đỡ .

julchan said:
Mình là mem mới của diễn đàn . Rất vui được làm quen với mọi người , mong được mọi người giúp đỡ thêm kiến thức về mèo để mình có thể chăm cho em nhà mình béo khỏe béo đẹp nhé
Nhà mình thì từ lúc mình sinh ra tới h lúc nào cũng nuôi chó mèo rồi , em mèo nuôi lâu nhất là 10 năm , ít nhất là 3 năm chính là em mèo đen gần đây đã bỏ nhà đi mất làm cả nhà buồn mất mấy tuần và quyết định đón em khác về cho đỡ buồn . Nhà không có trẻ con , chỉ toàn người già và người lớn đi làm nên không có các em thì buồn lắm .
Thành viên mới của gia đình mình chính là em Ú này đây . Được chiều chuộng nên hư lắm , không cho bế , không thik tắm , nhưng đi một bước là theo một bước , ko cho theo là gào lên . Đi tắm cũng có hai kẻ hầu người hạ mà cậu ấy vẫn không vừa lòng , hôm nay cũng được cậu ấy tặng cho mấy phát cào đây .

Ảnh Ú hồi bé

Mình tham gia diễn đàn cũng muốn tương lai gần đón thêm bạn về cho Ú . Mong mọi người giúp đỡ .
Em Ú nhà bạn...ú quá :lau_mo_hoi: .Mới có 3 tháng mà thay đổi nhiều vậy :co_y_tuong_xau: ,nhìn chỉ muốn ôm thui :03: (chả bù cho mèo nhà mình ăn mãi chả lớn..hic...hic :ngoi_xom: )

julchan said:

Ảnh Ú hồi bé

À,hay bạn cho cả nhà biết em Ú nhà bạn ăn thực đơn như thế nào đi :Onion38:

julchan

Ú nhà mình trộm vía ăn nhiều lắm . Mình mua cuối tháng 4 về cân được 7 lạng , Bây giờ mới có gần 2 tháng về nhà mình và hơn 3 tháng tuổi mà nó cân được 2,1kg , tức là gấp 3 lúc mới về .
Nhà mình cho nó ăn cá , bà nội mình huyết áp cao nên nấu ăn thường rất nhạt , cá của người mèo ăn được luôn đỡ phải làm một nồi riêng mất công . Thỉnh thoảng lắm mới ăn thịt , còn đâu toàn cá thôi , Khi nào nó chán cá hấp thì chỉ cần cho vào lò nướng thơm thơm lên là lại ăn hùng hục . Tại Ú còn bé nên mình cũng hạn chế cho nó ăn hạt thôi , sợ tiêu hóa không tốt .

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
áh áh...cái bờm...thích cái bờm :03: ở ngoài chắc màu lông bé nhìn nhạt hơn phải ko bạn? kiểu màu hồng phấn í ^^
thiệt là ngưỡng mộ bạn quá, thực đơn cũng đơn giản vậy mà bé trộm vía to khoẻ ghê :good_job: chắc bé cũng dễ ăn hả bạn? mà bạn cho ăn cá có trộn cơm hôn? hay là cứ để nguyên cái đầu cá không xuống? chia sẽ cho mình học hỏi với nha :gongxi-1:

julchan

Charlene2801 said:
áh áh...cái bờm...thích cái bờm :03: ở ngoài chắc màu lông bé nhìn nhạt hơn phải ko bạn? kiểu màu hồng phấn í ^^
thiệt là ngưỡng mộ bạn quá, thực đơn cũng đơn giản vậy mà bé trộm vía to khoẻ ghê :good_job: chắc bé cũng dễ ăn hả bạn? mà bạn cho ăn cá có trộn cơm hôn? hay là cứ để nguyên cái đầu cá không xuống? chia sẽ cho mình học hỏi với nha :gongxi-1:
Bé có màu phấn nhưng không phải hồng phấn bạn ạ màu như phấn da người ấy ( chả biết gọi là gì @.@ ) . Hồi bé cũng hơi hồng hồng , không biết thay lông xong màu có đổi nữa không .
Mình trộn cơm đều với cá cho Ú ăn , chỉ cho nó gặm đầu cá nhỏ thôi .

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bé nhà bạn xinh quá !!! :le_luoi: được chăm chút kĩ nên lông bé bông xù đẹp ghê. Em nó giống gì bạn ? có phải Anh lông dài không bạn?

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
julchan said:
Bé có màu phấn nhưng không phải hồng phấn bạn ạ màu như phấn da người ấy ( chả biết gọi là gì @.@ ) . Hồi bé cũng hơi hồng hồng , không biết thay lông xong màu có đổi nữa không .
Mình trộn cơm đều với cá cho Ú ăn , chỉ cho nó gặm đầu cá nhỏ thôi .
Theo mình biết thì màu lông bé có thể thay đổi đậm hơn hoặc nhạt hơn 1 tí so với lúc mới sinh. Sau 1 năm, khi trưởng thành rồi thì sẽ giữ màu như vậy.

Mình cũng đang cho mấy bé nhà mình ăn cơm trộn cá, hy vọng tương lai sẽ được như Ú của bạn :)

Mà hình bạn chup cũng đẹp ghê áh :03: có hình mới nhớ post lên cho mình chiêm ngưỡng nha :gongxi-1:

julchan

ivys said:
bé nhà bạn xinh quá !!! :le_luoi: được chăm chút kĩ nên lông bé bông xù đẹp ghê. Em nó giống gì bạn ? có phải Anh lông dài không bạn?
Cô bán em Ú cho mình cũng không rõ bố mẹ em ý là mèo gì bạn ạ dù cô ấy nuôi cả mèo bố và mèo mẹ ở nhà :hmmm: Cô ấy đăng bán mèo xù thôi , mình mua vì yêu em nó chứ kiến thức của mình về các giống mèo mù tịt lắm .