• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

lông mèo ba tư

quythiensu28

Chào các b :), chả là mình cũng biết dòng mèo 34 lông rụng nhiều là chuyện bình thường, bé nhà mình thì 29/2 này là bé đc 1 tuổi r, mình thì hầu như ngày nào mình cũng chải lông nhưng lông vẫn rụng rất nhiều, chỉ cần ôm hay bế vào người là lông phủ trắng quần áo r :lau_mo_hoi: . Chỉ cần vuốt hay túm nhẹ thôi là lông cũng rụng. Mình cũng đã xem kỹ thì thấy bé ko bị rận hay bệnh về da nào, liệu có phải là lông bé bị thiếu chất hay ko, Mình hay cho bé ăn canin 36 với thịt gà. Mình đang tìm loại sữa tắm nào giúp giảm rụng lông mà ko biết có được ko :Onion38:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bé cũng lớn rồi, Có thể là đang thay lông thôi. Nhưng mà dòm cục lông thì đúng là hình như hơi có vấn đề thật. Mà cũng có thể sắp gào đực nên "ậy thì" rụng lông thôi. Cứ từ từ theo dõi. Còn sữa tắm thì nào giờ mèo nhà mình xài xà bông rửa chén với Pigeon cho em bé. :lau_mo_hoi: Thấy cũng ít rụng lông lắm.

quythiensu28

mình đưa cái ảnh này cho bà c xem, mới biết là cái lược này là chải lông cho chó b ạ :157: , của mèo là mầu tím, đợt đi mua ko biết nên bảo người bán hàng chọn hộ loại nào tốt :lau_mo_hoi: , ai ngờ mua sai, loại này răng sắc, làm đứt lông nên bé mới bị rụng nhiều như vậy. Khổ thân bị đè ra chải suốt ngày :keke_hehe:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hì hì, nhưng thui chăm sóc dưỡng lông lại là được bạn ạ. Có nhiều loại vitamin bổ sung giúp cho lông mượt và mọc lông cho chó mèo bạn có thể tham khảo. Loại dầu tắm cho chó mèo nên dùng loại riêng cho chó mèo, đừng dùng của người nhé - dễ rụng lông. Có loại của Mỹ hiệu DAVIS tên là DESHED - dành riêng cho những bé hay bị rụng lông đó bạn.

Bạn chải lông chọn loại lược răng thưa thui, hoặc loại lược bàn chải răng mềm mềm chút của cityzoo dành cho mèo á bạn :gongxi-1: