• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

lần đầu tiên nuôi nhím xin các bạn hãy chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm để nuôi 2 em

sani94

Member
mình lần đầu tiên nuôi nhím nên ko pít cách nuôi lắm xin các bạn giúp đỡ.
Cho mình hỏi để mấy bé ko chích mình thì mình phải bế mấy e như thế nào vậy. Tại mình lấy tay định bế e lên nhhỉhiưng e chích đâu quá
Còn việc cho ăn uống thì 1 ngày mình cho mấy bé ăn mấy bữa vậy mấy bạn, à mà ngoài cho pé ăn sâu khô và meo ra thì mình còn cho pé ăn gì nữa được ko vậy.
Xin mấy bạn hãy chia sẻ kinh nghiệm nuôi nhím với mình với nha.
Thank các bạn nhìu ^^

sani94

Member
minh nuoi dc hon 1 tuan roi nhung minh thay neu ban muon be be nhim len thi ban dung so dung nhat nha ban cang so thi ko be nhim len dc dau
ngoai cho an dau kho va meo ra ban cug nen lau lau cho an sau tuoinva ca trai cay nua ( 2 pe nha minh thich an bom va le lam) nhung dung cho an nhieu nha ban
don chuong khoang 3 ngay 1 lan cho khoi hoi nha ban
neu be co can ban thi ko sao dau nha be can ban la de lay mui tren tay ban do
minh chi bit nhiu do thoi hihi, khi nao bit gi nua thi minh se noi tip

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ồi, chuyên gia nuôi nhím đây, há há. Trc cũng nuôi 20 nhím bố mẹ dc 1 vài năm nên cũng có 1 số kinh nghiệm
Để nhím nhanh quen thì chịu khó chơi cùng nó. Lấy giấy thấm, thấm mồ hôi của mình, vứt vào chuồng nó cho nó quen mùi mồ hô của mình.
Nuôi bọn này đẻ đái như nhợn ý. Cứ 2 tháng là 1 nhím mẹ xuất dc 1 đàn nhím con, hì.
Về ăn uống, thì cho nó ăn thức ăn MEO là dc. Có điều kiện thì tuần cho ăn vài lần sâu worm
Cứ cho nó ăn thoải mái cho chóng nhớn
Mà nhất là nhím mẹ nuôi con, hết thức ăn, đói, là nó thịt nhím con ăn tạm đấy
1 kinh nghiệm do mình tự rút ra đó là, k cho ăn MEO, mà cho nó ăn thức ăn Classic của cún con. Ăn cái này thấy nhím nhanh lớn, sinh sản nhiều và tốt.