• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Lựa chọn gói cước nào cho thích hợp khi áp dụng đường truyền ?

dvviettel90

Một lý do phổ biến mà các gia đình hay gặp phải khi đăng ký dịch vụ mạng cáp chính là giá lắp đặt internet viettel mà họ phải trả tiền quá nhiều cho tốc độ mà họ không cần đến. Chính do đó giải quyết việc phương án gói cước dịch vụ mạng cáp ăn nhập với yêu cầu là điều rất cấp thiết .

Lượng nhanh bạn cần sẽ phụ thuộc vào mục tiêu sử dụng của bạn. Bạn tham khảo streaming rất nhiều? Gia đình bạn có nhiều vật tư gắn kết với nhau? Bạn là một game thủ lớn? Những nhân tố này đóng vai trò cấp thiết trong việc xác định tốc độ mà bạn cần đến.

Một khi đã tìm ra lượng tốc độ cấp thiết , bạn sẽ cần kiểm tra xem nó có đạt tốc độ mà bạn thực sự nhận được ở nhà để chắc chắn rằng số tiền mà mình bỏ ra là phù hợp . Nhiều nhà cung cấp dịch vụ cung cấp các gói cước adsl của viettel cho các bạn tốc độ chậm hơn so với tốc độ mà họ hòa mạng và trả tiền mỗi tháng.

Bạn có thể sử dụng công cụ đánh giá Speedtest để xác định lượng tốc độ mà mình đang thực sự nhận được. Nếu thấy rằng nó chậm hơn so với nhanh mà bạn cần hoặc chậm hơn so với tốc độ mà bạn đã trả tiền, hãy gọi cho nhà cung cấp để được hỗ trợ .

Tuy nhiên, nếu để ý kỹ bạn có thể tìm mua cho mình những chiếc router riêng để phục vụ gắn kết đường truyền mà không cần đến router từ nhà cung cấp. Lợi thế của việc này chính là bạn sẽ làm chủ được router, chọn thương hiệu mong muốn và đặc biệt là không phải lo lắng đến việc trả tổn phí thuê router hoặc trao router lại cho nhà cung cấp khi ngưng sử dụng dịch vụ.

xem xét các ưu đãi từ nhà cung cấp dịch vụ gói cước ftth viettel

Hãy tận dụng mọi chương trình khuyến mại có sẵn từ các nhà cung cấp để giảm giá . thường ngày các nhà cung cấp sẽ cung cấp gói hấp dẫn nếu như các bạn ưng ý thỏa thuận cam kết áp dụng trong một khoảng khung giờ nào đó, chả hạn như 1 năm.

Bên cạnh đó, hãy quan sát đến những gói khuyến mại hấp dẫn khác đến từ các nhà cung cấp khác. hẳn nhiên bạn cần tìm hiểu trước khả năng phục vụ của các nhà cung cấp muốn thay thế, bởi chất lượng dịch vụ của các nhà cung cấp là khác nhau , kể cả khi bạn đăng ký đường truyền không đổi .