• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo 2 tháng tuổi bị nấm mong các bác giúp đỡ

memorise

mèo nhà e dc 2 tháng tuổi nhưng bị nấm, e đinh cho đi tiêm, mọi nguờ cho e hỏi chút, mèo bé như vậy đi tiêm có bị ảnh hưởng ì không mong các bác giúp đỡ

YA_Cat

YTC Developer
cho bé ở nơi sạch sẽ, ra hiệu thuốc mua gói nizoral sampoo về tắm 1 tuần 2 lần. mèo của mình cũng 2 tháng bị nấm rụng hết lông mặt được bác sĩ greenvet bên viet-pet dạy cách đấy thấy tốt lắm

memorise

YA_Cat said:
cho bé ở nơi sạch sẽ, ra hiệu thuốc mua gói nizoral sampoo về tắm 1 tuần 2 lần. mèo của mình cũng 2 tháng bị nấm rụng hết lông mặt được bác sĩ greenvet bên Việt pet dạy cách đấy thấy tốt lắm
e cam on a

Patano

^o^ Patano ^o^
memorise said:
mèo nhà e dc 2 tháng tuổi nhưng bị nấm, e đinh cho đi tiêm, mọi nguờ cho e hỏi chút, mèo bé như vậy đi tiêm có bị ảnh hưởng ì không mong các bác giúp đỡ
Bé còn nhỏ, mới 2 tháng thì đừng nên tiêm hay uống thuốc nấm e ạ, vì vè e sau sẽ bị ảnh hưởng đường ruột đấy

E cứ mua lá trà xanh về đun lên hoặc hãm nước sôi r tắm cho bé là đơn giản nhất 8->

2 đứa nhà c ngxưa cũng bị nấm, c tắm cho cnó bằng dầu tắm Anova (mua ở tiệm thuốc thú y) và bôi thuốc nấm Geniriderm (mua ở hiệu thuốc cho người)

Chúc bé nhà e mau khỏi nấm :)

kiny9x

T.Viên Năng Động
Nhà mình chữa nấm cho mèo = thuốc griseofuvin của người 1 viên cho 5kg, cứ chia ra, 1 ngày 1 lần uống. Thuốc bôi thì nó dễ liếm lắm bạn à