• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị tiêu chảy có nhầy và nôn dịch vàng

sunnie3194

Mèo nhà em được 2 tháng tuổi. Bình thường em cho nó ăn cá whiskas, bé ăn rất nhiều và khỏe. Nhưng rất ít uống nước, hầu như em không bao giờ thấy nó uống nước, em đút nước cho uống thì nhè ra cả. Lúc trước nhà em có 1 em mèo bị giảm bạch cầu, trước ngày em ấy mất thì em đưa em này về, nhốt trong nhà vệ sinh không cho ra ngoài vì sợ nhiễm, ngày hôm sau em đưa bé đi chích ngừa bệnh giảm bạch cầu ngay và mang qua nhà bạn em gửi luôn. Tới hôm nay bé ở nhà bạn em đã 4 ngày. 1,2 ngày đầu đi phân cứng như bị táo bón, đến ngày thứ 3 thì tiêu chảy, nhưng ít, đi 1 lần/ ngày, ngày thứ 4 thì bé vẫn tiêu chảy và có kèm theo nhầy, em đọc trên mạng thấy bảo bị tiêu chảy thì không cho ăn trong vòng 12 - 24 giờ nên sáng giờ chưa ăn gì, bé lại nôn ra dịch vàng có bọt, mũi vẫn hồng nhưng không ướt, lại dính gì đen đen ở lỗ mũi. Nhưng em thấy bé vẫn đi lại bình thường, mắt vẫn tinh. Cho em hỏi bé có bị nhiễm bệnh giảm bạch cầu nữa không ạ, vì em đã cho bé tiêm phòng rồi nhưng lại sợ là nhiễm trước cả khi tiêm, bây giờ em nên cho bé ăn gì? Em phải làm sao, giúp em với :(( em lo lắm, đã mất 2 em mèo vì con virus chết tiệt này rồi em không muốn mất nữa đâu.

miusobeo

Nôn dịch và đi ngoài có thể bị viêm ruột. Còn bé sợ yếu trc tiên b đưa bé ra bs truyền dịch cho bé khoẻ hơn r bs dùg thuốc cho b nhé

sunnie3194

miusobeo said:
Nôn dịch và đi ngoài có thể bị viêm ruột. Còn bé sợ yếu trc tiên b đưa bé ra bs truyền dịch cho bé khoẻ hơn r bs dùg thuốc cho b nhé
Cảm ơn bạn nhiều, mình đã đưa bé đi bác sĩ, bác sĩ nói là rối loạn tiêu hóa, cho thuốc uống, đến hôm nay bé đã hết đi ngoài (mình không thấy phân đâu, không biết bé có giấu ở đâu không nữa) nhưng vẫn không chịu ăn gì cả, mình phải bơm cháo cho bé, nhìn bé ốm hẳn, tội lắm :(

miusobeo

Bé yếu vậy b hỏi bsi xem cho uống thuốc bổ đc ko thì bơm qua kim tiêm cho bé uống. Các loại vitamin B, C,.,, của ng ý để hồi phục nhanh